Kết quả 1 đến 12 của 12
    dinhtans Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    46

childrenboss Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    Mình cũng bị tình trạng ko vào đc Yahoo chat.

Cụ thể: Mạng Lan mình có 3 máy. Cả 3 máy đều vào net bình thường, 2 máy vào yahoo chat bình thường, chỉ có 1 máy tự nhiên dở chúng ko vào Yahoo chat được, cả 3 máy đều cài cùng 1 bản version Yahoo, cùng cài KIS 7.0.0.125.
    Cứ bấm login là nó ko cho đăng nhập, đã chỉnh các loại kết nối No Proxies, Firewall with No Proxies, ... trong phần Preference rồi. Cũng đã thử tắt KIS luôn rồi.

Huhu ko lẽ chỉ vì chút xíu lỗi đó mà phải cài lại Win sao. Đã cài đi cài lại Yahoo, cũng đã thử version mới nhất rồi. Máy này vẫn vào net bình thường.

Bạn nào có thể cho mình vài phương án để giải quyết ko?
    Thanks!

crazy_funny Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    mình cũng bị như thế .Mấy anh pro ơi giúp em với hix hix !!!

danhviet1493 Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    SoftVnn
    Thanks
    760
    Mình đã từng bị nhiều lần. Mỗi lần lại có cách giải quyết khác nhau. Có lần mình đăng nhập đi đăng nhập lại tới 8 lần mới vô được. Cũng có khi đăng nhập để check mail bằng trình duyệt này, đến khi vô Y!M bằng nick khác là không vào thế. Sign out ở trình duyệt kia lại vô được Y!M.

JuL
    JuL Đang Ngoại tuyến LPSoldier
    Đang ở
    Loading... [█████████..] 99%
    Thanks
    194
    cứ dăng nhập nhiều lần sẽ đc thôi . Thằng Yahoo 9.0 trên Víta của mình cũng hay dở chứng thế

ng2kimson Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    6

Mình thấy có bạn ở trên này đã chỉ cách sửa lỗi như sau

Máy tính của bạn đã bị nhiễm virus Kavo.exe bạn làm theo hướng dẫn sau:
    1: tắt tất cả các chương trình vào Run-msconfig-startup bỏ dấu tích dòng nào Kavo đi cho đĩa Boot vào rồi khời động lại vào NC xóa

Autorun.inf và NTDLECT đi thế là bạn có thế login vào bình thường

--------------------------------
    bạn có thể làm như sau: nhấp chuột phải tại icon của nó rồi vào properites, tiếp đến là vào compatibility, tìm đến compatibility và chinh sửa

lại la window 2000
    xong nhan ok! thì nó chay ngon lành! chuc bạn thành công

7. The Following User Says Thank You to ng2kimson For This Useful Post:

thanhnam46 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    49
    chả phải virus gì đâu do lỗi YM đóa bạn đăng nhập lại vài lần là dc thui bọn YM sắp bán thân nên làm ăn chểnh mảng quá
    Lần sửa cuối bởi thanhnam46, ngày 07-03-2008 lúc 07:37 PM.

KaKaShiHp Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1
    may' toi cung bi the'.luc' dau` thi` sign in bt,nhung sau do' cu' bat may' len la` no' bao' loi kavo.exe.loi nay` ko phai tai yahoo ma` la` do may' bi virus

KaKaShiHp Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1
    minh` da thu lam` theo cach' ma`ng2kimson trinh` bay` va` yahoo da chay lai dc ma` ko bao' loi nua.Thanks

shanealus Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    5
    máy mình thì không bị nhiễm virus gì, những chẳng hiểu sao thỉnh thoảng đang chat yahoo bị out, đăng nhập vào lại thì hiện lên thông báo là có problem gì đó với yahoo try again tầm 20 lần không được, thử vào bằng webmessenger nó báo sai pass :O ngồi đợi tầm 2 tiếng sau, tự nhiên lại vào bình thường lại

nova_yenbai Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1
    Hôm nọ đứa bạn mình gọi điện nhờ đến xem giúp Yahoo của nó ko tài nào mở lên được, mình đã thử gỡ bỏ rồi cài đặt nhiều phiên bản khác nhau, nhưng vẫn ko thể chạy được.
    Sáng nay về nhà mở máy lên cũng gặp tình trạng tương tự.Bực quá, có ai chỉ dùm mình cách khắc phục ko????

thanhluan510 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    13
    Yahoo messenger luôn đi cùng với IE. Có nghĩa là chỉ có những thiết lập ở IE mới ảnh hưởng tới connection ở yahoo messenger. Mặc dù chúng ta có hoặc không thiết đặt kết nối proxy tại FIREFOX thì nó cũng không ảnh hưởng gì tới quá trình đăng nhập ở Yahoo messenger. Khi chúng ta thay đổi từ mạng kết nối trực tiếp tới Internet sang Proxy server hoặc ngược lại thì chúng ta cũng phải thiết lập lại quá trình trên.
    Bạn thiết lập trong IE như sau: chạy IE sau đó bạn vào Tool / Internet Option, bạn chọn connection / LAN setting. Bạn bỏ chọn mục proxy server rồi chọn OK / Bạn thử vào internet bằng IE, nếu vào mạng thành công thì yahoo messenger đăng nhập bình thường.
    Nếu máy tính của bạn kết nối trực tiếp Internet mà không qua proxy thì bạn cần thiế lập trong yahoo messenger: Vào phần messenger / messenger preferences sau đó chọn mục connection. Tại cửa sổ này bạn chọn "no proxy" rồi chọn OK

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu