Kết quả 1 đến 4 của 4
    coiyeun2b Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    29

18 Hỏi về cách sao chép đĩa VCD sang 1 đĩa khác?

idconline
    Xin chào các bạn.

Tôi muốn sao chép đĩa VCD từ một đĩa gốc sang nhiều đĩa khác. Tôi copy toàn bộ nội dung đĩa gốc (theo dạng data) rồi sau đó ghi toàn bộ dữ liệu đó sang một đĩa. Cấu trúc và dữ liệu giữ nguyên.

Vậy, đĩa mới được tạo ra có thể đọc trên đầu đĩa thông thường không? (Không phải PC) hay phải ghi theo chuẩn của Nero, tức là copy file gốc trong đó rồi để Nero convert....?

Mong nhận được hướng dẫn?

PS: Tôi có dùng theo kiểu tạo Image cho đĩa gốc bằng Nero rồi sau đó ghi ra, nhưng cả đĩa bị cháy hết mà chỉ báo là 0 KB mới buồn chứ!!

sevenwords Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    107
    Trích dẫn Gửi bởi coiyeun2b Xem bài viết
    Xin chào các bạn.

Tôi muốn sao chép đĩa VCD từ một đĩa gốc sang nhiều đĩa khác. Tôi copy toàn bộ nội dung đĩa gốc (theo dạng data) rồi sau đó ghi toàn bộ dữ liệu đó sang một đĩa. Cấu trúc và dữ liệu giữ nguyên.

Vậy, đĩa mới được tạo ra có thể đọc trên đầu đĩa thông thường không? (Không phải PC) hay phải ghi theo chuẩn của Nero, tức là copy file gốc trong đó rồi để Nero convert....?

Mong nhận được hướng dẫn?

PS: Tôi có dùng theo kiểu tạo Image cho đĩa gốc bằng Nero rồi sau đó ghi ra, nhưng cả đĩa bị cháy hết mà chỉ báo là 0 KB mới buồn chứ!!
    Bạn mà chỉ copy lại rồi ghi lại thì chỉ như ghi dữ liệu bình thường thôi ko đọc được trên đầu đĩa thường.

Có 2 cách sau bạn tham khảo nhé:
    C1: Dùng trình tạo đĩa ảo như Alcohol 120%,cloce CD tạo file ảnh của đĩa VCD đó,rồi burn ra đĩa bằng một trong các chương trình trên hoặc bằng nero.
    C2: -Copy các file film *.DAT trong thư mục DAT của đĩa VCD vào thư mục nào đó trên máy tính.
    - Dùng nero tạo đĩa video cd mới,chuyển đến thư mục bạn để những file video đó add vào,burn tiếp bằng nero( lúc này nero sẽ không convert nữa vì đó đã là định dạng chuẩn rồi),nếu nero hiện ra thông báo encoder thì bạn chon turn off và tiếp tục.Sau khi ghi ra thì đĩa của bạn có thể xem trên đầu video thông dụng rồi đó.

bantriamvn Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    339
    bạn có thể dùng nero, dùng chức năng CD copy, cho đĩa gốc vào rồi chọn chức năng đó, nó sẽ tạo file image trong ổ cài đặt, bạn có thể chọn copy ra nhiều đĩa từ 1 đĩa gốc, sau đó bạn cho đĩa trắng vào là được, chú ý bạn chọn tốc độ ghi nha, 16x cho an toàn. Nếu bạn copy từ đĩa ra ổ cứng, quá trình ghi đĩa cũng được song nếu là file ca nhạc sẽ thấy chất lượng giảm đi tệ hại.

4. The Following User Says Thank You to bantriamvn For This Useful Post:

coiyeun2b Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    29
    Cảm ơn các bạn!

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu