Kết quả 1 đến 5 của 5
    hnaoueik Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

152 Phần mềm tìm lại pass router !

idconline
    Ah mình mun hỏi mấy bạn 1 chiện , nhà bạn mình nó log vào router nhưng mà nó k bit pass. Tai lan truoc nguoi ta sửa may cho nó nen dổi password nên nó k bít . Mà nó cũng ngại về vấn đề goi dien cho ngườii ta dể hoi pass . Mình nghe nói là có phần mềm nào tự dò tìm password cho router . Ban nào tốt bung co thể giúp mình dc k vậy ? Nếu bạn nào có cách nào khác thì chỉ mình nha . Cám ơn mấy bạn trước

vua.hacker Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Qui Nhon City
    Thanks
    31
    Mình không biết các hãng khác thì sao nhưng Router thì cũng phải tùy theo hãng bạn ah. Nếu như sử dụng Router mà mua của hãng Cisco đời từ 2500 -> mà đánh câu lệnh cấm crack pass thì coi như out , chỉ có nước ra thay lại chip.Còn chương trình phá pass cho Router thì chưa nghe gì cả , nếu có thì mình cũng xin học vài chiêu.Do hồi giờ phá pass toàn là làm thủ công không ah.Nếu bạn nào bị dính pass trên Router của Cisco thì có gi liên lạc cho minh , mình tư vấn thêm cho !!! Nick : bo_gia_mafia11589@yahoo.com :2:

quangredlight Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    10
    Nếu trên Router có nút reset thì bạn nhấn vào đó xem sao
    Nhiều trường hợp sau khi nhấn reset thì tất cả mọi thiết lập được xóa kể cả password
    của Router
    Sau đó thiết lập lại theo ý mình.

hvanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    3

152

Trích dẫn Gửi bởi hnaoueik Xem bài viết
    Ah mình mun hỏi mấy bạn 1 chiện , nhà bạn mình nó log vào router nhưng mà nó k bit pass. Tai lan truoc nguoi ta sửa may cho nó nen dổi password nên nó k bít . Mà nó cũng ngại về vấn đề goi dien cho ngườii ta dể hoi pass . Mình nghe nói là có phần mềm nào tự dò tìm password cho router . Ban nào tốt bung co thể giúp mình dc k vậy ? Nếu bạn nào có cách nào khác thì chỉ mình nha . Cám ơn mấy bạn trước
    Trùi ! Bạn pro quá. Tậu nguyên con Router Cisco về xài luôn. Tùy theo dòng của Router có cách xóa password của nó hoặc thay đổi password lại theo ý mình. Mình xin nói về vấn đề thay đổi chung của Router Cisco như sau:
    Bước 1: Tắt Router, đợi 30s -> bật nguồn
    Bước 2: Khi vừa mới khởi động Router khoảng 5s bạn ấn <Ctrl-Break> để ngắt Boot.
    Bước 3: Bạn vào Rommon thay đổi thanh ghi như sau
    - Rommon> configreg 0x2142
    - Rommon> reset (Khởi động lại Router)
    Bước 4: Copy start run
    Bước 5: Bây giờ bạn đổi lại password hoặc xóa password ở đâu thì cứ vào đó làm.
    Lưu ý: Nếu xóa password thì trước câu lệnh gõ "No"
    Bước 6: Lưu lại
    Bước 7: Bạn đổi lại thanh ghi qua chế độ như cũ như sau:
    - Router# config terminal
    - Router<config># config-register 0x2102
    - Router<config># reload
    Lưu ý: reload nó có kêu save configuration thì bạn bấm yes là xong.
    Vậy là bạn đã hoàn thành xong.
    Chúc bạn may mắn.

hvanhtuan Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    HCM
    Thanks
    3

152

Trích dẫn Gửi bởi quangredlight Xem bài viết
    Nếu trên Router có nút reset thì bạn nhấn vào đó xem sao
    Nhiều trường hợp sau khi nhấn reset thì tất cả mọi thiết lập được xóa kể cả password
    của Router
    Sau đó thiết lập lại theo ý mình.
    Úi trời ! Bạn có đụng qua thằng Router của Cisco chưa mà nói đơn giản thế. Nếu bấm nút reset thui là mất pass thì nó làm gì có thể bảo mật hệ thống mạng và làm gì có giá bán tới cả chục ngàn đô la.
    Có 1 cách làm mất hết password sẵn trong đó là tắt nguồn là xong, nhưng có 1 điều kiện là người đổi pass khác chưa lưu lại, còn nếu lưu thì chỉ có nước cấu hình lại như mình đã hướng dẫn.
    Trường hợp pass đã bị mã hóa thì chỉ còn 1 cách cuối cùng là "Hello ! Anh Cisco đó hả ? Em đưa số serial Router, anh giúp em bỏ pass đã mã hóa dùm em". Có thế thôi bạn à.

Chúc vui vẻ.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu