Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 41
    KAKATARA Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    needn't to know
    Thanks
    65

Cách chạy phần mềm cho Moto bằng RSD Lite

idconline
    Cách chạy phần mềm cho Moto bằng RSD Lite

Trước khi bắt đầu, kiểm tra lại lượng pin của điện thoại, nếu chỉ khoảng ̃70% trở xuống thì sạc cho đầy ngay nhé, cẩn tắc vô áy náy mờ

Mở chương trình RSD lên, gắn điện thoại của bạn vào cáp USB

Chọn file để flash bằng cách click vào nút ...
    Thông tin về file sẽ hiện ra ở khung bên phải
    Click vào nút Start, trên thanh trạng thái sẽ hiện lên dòng "Creating Image File"

Creating Image File là quá trình bung file shx ra các code group, sau khi hoàn tất quá trình này, RSD sẽ chuyển điện thoại của bạn vào chế độ bootloader để bắt đầu quá trình flash

Sau khi chạy hết 100% là đến quá trình kiểm tra checksum, RSD sẽ báo "Verifying Checksums", một số file đã sửa đổi các code group thì chạy đến đây có thể báo fail nhưng ko seo hết

Điện thoại sẽ reset lại, quá trình flash đã hoàn tất

Nguyên Văn bởi " Đòi Nợ Thuê " - Softvnn

2. The Following 7 Users Say Thank You to KAKATARA For This Useful Post:

đòi nợ thuê Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    37
    có ai cần nâng cấp máy Motorola E 398 lên E1 không nhỉ ? ai cần thì để mình chỉ cho nhé:
    1. Nên backup phone của bạn trước khi chơi trò này . Cách backup như sau:

* Mở chương trình MultiFlashFlex và FlashBackup lên, MultiFlashFlex nằm trong thư mục C:/Program Files/Motorola/PST khi đã cài bộ PST, Flash Backup download ở đây: http://random.motofan.ru/download.php?get=FlashBackup
    * Đưa phone của bạn vào chế độ bootloader bằng cách ấn đồng thời phím *, phím #, và ấn nút nguồn. Lúc này, điện thoại của bạn đang ở chế độ bootloader, màn hình chỉ hiển thị các thông số ví dụ như:

Boot Loader 07.D0
    SW Version: R373_G_0E_.30.45R
    Battery OK
    Ok to Program
    Connect USB Data Cable

Gắn cáp USB vào điện thoại, Máy tính sẽ hiện lên thông báo tìm thấy thiết bị mới kết nối, bạn phải cài đặt driver cho phone bằng cách click vào mục thứ 2 của thông báo có tên: Install from a list or specific location (Advanced) rồi chọn Next

Đến thông báo tiếp, bạn click vào nút Browse rồi chọn đường dẫn là C:\Program Files\Motorola\PST rồi click Next (click vào để xem hình nhé)
    http://i52.photobucket.com/albums/g15/vanhe/8.jpg (Hình 1)
    Nếu có thông báo nữa thì bạn chọn là Continue anyway rồi Finish là xong.
    Khi cài đặt xong, Flash Backup sẽ nhận ra phone của bạn, nó có dòng Phone is connected
    màu xanh ở dưới. Bạn chọn mục Backups, phần Backup mode chọn là Full Backup, các giá trị khác để nguyên, ấn Create để bắt đầu backup:
    http://i52.photobucket.com/albums/g15/vanhe/3.jpg (Hình 2)
    au khoảng 5-7 phút là xong. Các file backup sẽ được lưu ở trong Backups folder, bạn chọn mục Setup sẽ thấy.

2. Flash lên Firmware E1:

* ở trong chế độ bootloader, nếu phone của bạn là R372 thì cần phải Flex

* Mở MultiFlashFlex lên, Để máy ở chế độ kết nối là Data/Fax bằng cách chỉnh trong Connectivity -> USB Settings -> Defaut Conect -> Change -> Data/Fax Conection nếu để nguồn hoặc đưa máy vào thẳng chế độ bootloader. Gắn cáp vào phone, nếu hỏi driver thì làm như trên, cho đến khi MFF nhận ra phone (hiện lên ở mục Device. Đánh dấu vào ô Enable Flex rồi chọn file R373_Flex.hs. Download ở đây: http://www.4shared.com/file/4927413/...flex_e398.html

* Click vào Star để bắt đầu Flex, quá trình này diễn ra khoảng 10'. Flex xong thì tiếp tục Flash, đánh dấu vào ô Enable Flash rồi chọn 1 bản firmware E1 mà bạn thích, có thể là bản này chẳng hạn: http://rapidshare.de/files/18805974/...ucazz.rar.html

click vào nút Browse ở phần Flash setup rồi chọn file Firmware E1 trên, tích vào hai ô vuông trên đầu ở phần Preferences, rồi bấm Star để bắt đầu Flash:
    http://i52.photobucket.com/albums/g15/vanhe/4.jpg (Hình 3)
    Đó vậy là xong...Rất vui khi giúp đc những ai quan tâm đến MOTOROLA.
    Lần sửa cuối bởi đòi nợ thuê, ngày 05-10-2007 lúc 10:57 PM. Lý do: Hướng Dẫn Nâng Cấp !!!

4. The Following User Says Thank You to đòi nợ thuê For This Useful Post:

sangtaocomputer Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Đang ở
    Tây Ninh
    Thanks
    22
    Mình chạy cho máy của mình giữa chừng thì báo lỗi, bây giờ không biết làm sao nữa, máy khởi động không lên, ai có cách giúp mình với

6. The Following User Says Thank You to sangtaocomputer For This Useful Post:

Thanks
    37
    Trước khi nâng cấp cần tham khảo kỹ nhé bạn! Việc chưa đễn nỗi nào đâu. Hiện tại máy của bạn là không vào được bootloader và khi đó máy không connec được với PC vì thế không thể flash. Có hai cách để bạn cho phone connec với PC.
    Thứ nhất là dùng cáp repair để vào boot( Nếu không có cáp thì có thể dùng banh kẹp hai chân số 4&5 khi úp màn hình xuống sau đó sập PIN vào, lúc đó phone sẽ vào thằng boot)
    Thứ hai cần mở máy chấm điểm testpoint. Sau khi máy connec được với PC rồi bạn hãy chạy file lên E1 trước rồi hãy flash một bản đã được MP sau! Có rất nhiều bài viết nói đến vấn đề này !
    Còn đây là vidio ban down về để xem cách làm nhé :http://www.4shared.com/file/25740075...ified=fc457aa9
    Lần sửa cuối bởi đòi nợ thuê, ngày 05-10-2007 lúc 10:50 PM.

8. The Following User Says Thank You to đòi nợ thuê For This Useful Post:

Thanks
    37
    Ai có thăc mắc ji thì cứ hỏi mình.Mình rất săn lòng đc giúp mọi người

10. The Following User Says Thank You to đòi nợ thuê For This Useful Post:

15101991 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    may minh` muon up len E1 lau rui` nhung van ko dc,de o che do data/fax thi pc ko nhan dien thoai.Ma khi cam vao cung ko thay doi cai drive.Lam theo ban thi Flash Backup ko nhan dien thoai cua minh`.lam sao day,minh` cú lắm rồi.Mà cung ko cài đc game cho máy nữa,máy chương trình như motomidman.. ko nhan đc diên thoại.Giúp mình với các bác ơi !!!
    Lần sửa cuối bởi 15101991, ngày 18-11-2007 lúc 01:09 PM.

15101991 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    với lại sợ trong khi up lên É thì máy bị ngủm giữa chừng nữa

nezenz Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    23
    bạn có soft nào chuyển âm thanh và hình vào moto L2 thì cho mình xin cóa hướng dẫn thì càn tốt!!!

Thanks
    37
    Trích dẫn Gửi bởi nezenz Xem bài viết
    bạn có soft nào chuyển âm thanh và hình vào moto L2 thì cho mình xin cóa hướng dẫn thì càn tốt!!!
    BẠN DÙNG PHẦN MÊM TOTAL CONVERT ĐI.CHUYỂN ÂM THANH SANG MP3.VÀ PHIM SANG 3GP THÌ DÙNG TỐT MÀ .TRÊN DIỄN ĐÀN CÓ SOFT TOTAL CONVERT ĐÓ !

songotadic's Avatar
    songotadic Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    3
    Mình cần trang wed nào đã getlink cho Motorola những loại file cho những đời máy như là itunes,file Full,TV không biết ai có trang wed đó không cho mình nha!

thanhthang Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    0
    Chào các bạn!!
    Xin giúp mình với. Mình vừa cài skin xong cho cái V3 của mình thì khởi động lại ko vào được,màn hinh chỉ chớp sáng rồi tắt thôi.mình nghĩ mình đã cài sai theme.co' ai biết xin chỉ mình với.nếu được thì chỉ mình cách chạy lại phần mềm luôn nhé.cám ơn các bạn nhiều nhiều!!!!!!~x(

taburo Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    26
    bạn có thể cho mình xin những pm hỗ trợ cho việc nâng cấp ko hả bạn. Bạn gói thành 1 thì càng tốt (nếu ko quá nặng), vì hiện tại mình chưa có pm nào cả.
    ***Thanks***

18. The Following User Says Thank You to taburo For This Useful Post:

thocon Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    HIHI
    Bây giờ đến crack của flash&backup
    ai có bản nào cho lên cho anh em nhờ
    Hihi quá 30 ngày nó cấm chạy roài
    khổ thế

vuvimai Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    minh dang sai` v191 ma minh muon cai nhac vao may nay hok bit co the lam dc hok vax co j may you pm giup minh heng!! :2:

kiemma Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    5
    Pác cho emm hỏi cái. Em xài E398 khi chon "cài mặc định" nó hỏi pass sau khi đánh pas vào nó kêu reset máy sau đó nó ko vào dc nữa. Bấm nguồn nó màn hình hiện lên logo sau đó cứ chớp tắt chớp tắt. Xin pác chỉ em nó bị gì và cách sữa. Sau khi sửa liệu số IMEI còn như cũ ko ạ?

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu