Kết quả 1 đến 5 của 5
    Ascoeur Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    0

Lỗi Word không save as được

idconline
    Các bạn cho mình hỏi mình đang dùng Word 2003 trên Windows 7. Mình vào phần save as trong Word để save file vào ổ C hoặc ổ D thì đều thấy có báo lỗi như sau: Word cannot save or creat this file. Make sure that the disk you want to save the file on is not full, write-protected, or damaged. Có cách nào để khắc phục lỗi này không, các bạn chỉ giúp mình với!

idid231's Avatar
    idid231 Đang Ngoại tuyến LOVEMAGIC
    Đang ở
    Thụy Khuê
    Thanks
    682

Re: Lỗi Word không save as được

Vậy save vào ổ khác thì thế nào? Bạn thử save vào usb xem. Nếu không lỗi thì chắc là do ổ của bạn có vấn đề, còn lỗi thì do file đó hoặc do word. Giờ bạn chỉ đánh chữ tiếng anh rồi save lại, nếu không lỗi thì chắc do file có unicode, còn không thì bạn tải bản word khác về thử lại. Có thể tải portable để test cho chắc.

Fun and Joy!

Ascoeur Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    0

Bạn ơi mình save thử vào USB rồi, không bị lỗi. Như vậy là ổ có vấn đề. Liệu có cách nào khắc phục được không?

Lovesvnn's Avatar
    Lovesvnn Đang Ngoại tuyến Thành viên (^.^)
    Đang ở
    ŞʘƑƮƲƝƝ
    Thanks
    2,416

Trích dẫn Gửi bởi Ascoeur Xem bài viết
    Bạn ơi mình save thử vào USB rồi, không bị lỗi. Như vậy là ổ có vấn đề. Liệu có cách nào khắc phục được không?
    Bạn dùng total commander này
    Code:
    http://www.mediafire.com/?hxtysahwmian1i1
    Chạy lên, bên trái bạn chọn đĩa C:, bên phải bạn chọn đĩa D:, bạn chụp lại hình các file ổ C:, D: lên xem thử

à mà bạn xài Word portable hay setup vậy, có bản portable chỉ lưu được trong My Documents

recca279 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    14

cho e gửi nhờ vs. không hiểu sao e ko post đc pài
    em đang dùng word 2003. tự dưng mấy hum nay nó bị lỗi lạ lắm. em đánh hết 1 trang văn bản thì nó không chuyển sang trang văn bản tiếp theo. khi ấn enter ở dòng cuối cùng của trang 1 thì con trỏ chuột biến mất luôn. em đánh tiếp thì những chữ đó không hiện ra. khi ấn ctrl + enter thì nó mới chuyển được trang
    Nếu mà chỉ thế thì em chịu khó hết trang ấn ctrl enter cũng được . khổ cái là khi em định copy văn bản nào dài khoảng 2 trang trở lên là có vấn đề. vd em copy 1 đoạn văn bản dài khoảng 5 trang thì khi paste vào word nó chỉ hiện kín trang 1 là dừng, nó không tự động chuyển sang trang 2. có ai giúp em vơi

Đánh dấu