Kết quả 1 đến 3 của 3
    lance87 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    2

17 [SOLVED] làm sao ghi đĩa để đc chất lượng file ko thay đổi

idconline
    TÌNH HÌNH LÀ ĐẦU TUẦN E CÓ ĐI SAG NHÀ BẠN GÁI SN ĐỨA CHÁU NÓ. E CÓ QUAY LẠI 1 ĐOẠN VIDEO NÊN MUỐN GHI RA ĐĨA ĐỂ ĐƯA CHO AC BẠN GÁI LẤY LÒNG BỐ MẸ BẠN GÁI LUÔN :yêu:.
    TÌNH HÌNH LÀ E QUAY = IP4 NÊN ĐUÔI NÓ LÀ MOV VÀ FILE FIM CÓ DUNG LƯỢNG LÀ 1.14 GB
    E ĐÃ THỬ DÙNG NERO 8, NERO 11 KHI GHI VCD THÌ CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH RẤT RẤT KÉM.
    E CHUYỂN SAG ASHAMPOO 11 GHI DVD THẤY RẤT NHANH. NHƯNG KHI BÁO MỌI THỨ COMPLETE Ổ ĐĨA ĐC ĐẨY RA. E CHO LẠI VÀO THỬ THÌ MÁY BÁO ĐĨA TRẮNG HICHIC.

E HƠI DÀI DÒNG MẤY BÁC THÔNG CẢM. TÓM LẠI LÀ E MONG SỰ GIÚP ĐỠ CỦA CÁC BÁC CÓ KINH NGHIỆM Ạ. VÌ CN NÀY E LẠI SANG VÀ ĐƯA ĐĨA RỒI HIC.
    CÁC BÁC GIÚP E LÀM SAO MÀ GHI KO BỊ ẢNH HƯỞNG ĐẾN FILE, ĐẾN CHẤT LƯỢNG HÌNH ẢNH MẤY THÌ E CẢM ƠN CÁC BÁC LẮM LẮM.

nafarockman Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    4,294,967,289

re: [SOLVED] làm sao ghi đĩa để đc chất lượng file ko thay đổi

Nero ghi SVCD cũng xem được tàm tạm bạn àh. Còn bạn ghi VCD thì mờ hoắc là đúng rồi, độ phân giải 352(388)x240 (bằng cái điện thoại Samsung Galaxy Mini ).
    Bạn có thể dùng Nero để burn dạng Video DVD mà bạn ơi

3. The Following User Says Thank You to nafarockman For This Useful Post:

trangquan's Avatar
    trangquan Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Thanks
    964

re: [SOLVED] làm sao ghi đĩa để đc chất lượng file ko thay đổi

theo ý kiến chủ quan và kinh nghiệm của mình thì nên encode lại k nên convert, rồi hẵng burn ra DVD. việc sử dụng các công cụ burn đĩa như Nero, Ashampoo thực chất vẫn là tự động convert, mà convert như vậy thì chất lượng hình ảnh rất kém. nếu muốn encode thì bạn tham khảo meGui là cho chất lượng tốt nhất hiện giờ.
    có vấn đề j thì pm nick YH của mình, mình hướng dẫn cho

5. The Following User Says Thank You to trangquan For This Useful Post:

Đánh dấu