Trang 1 của 5 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 63
    ruanho's Avatar
    ruanho Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Thanks
    506

Diễn đàn của chúng ta ngày càng teo lại ???

idconline
    Tôi hỏi câu hỏi trên vì tôi thấy diễn đàn của ta ngày càng mất đi các chức năng và thread, bắt đầu là mất chức năng seach, mất chức năng lưu pass (để ko phải đăng nhập lại), mất mục games, bây giờ chỉ còn mục chia sẻ phần mềm mà ko có 2 mục Dlink và member share. Các mod thì một số tuyên bố là ko có thời nhiều thời gian (mục phim...) trả lời thì ngắn ngủn và cộc lốc!
    Diễn đàn mình sẽ trong tình trạng teo tóp như thế này mãi sao?

2. The Following 4 Users Say Thank You to ruanho For This Useful Post:

Gà Đang Ngoại tuyến
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    138

Re: Diễn đàn của chúng ta ngày càng teo lại ???

Trích dẫn Gửi bởi ruanho Xem bài viết
    Tôi hỏi câu hỏi trên vì tôi thấy diễn đàn của ta ngày càng mất đi các chức năng và thread, bắt đầu là mất chức năng seach, mất chức năng lưu pass (để ko phải đăng nhập lại), mất mục games, bây giờ chỉ còn mục chia sẻ phần mềm mà ko có 2 mục Dlink và member share. Các mod thì một số tuyên bố là ko có thời nhiều thời gian (mục phim...) trả lời thì ngắn ngủn và cộc lốc!
    Diễn đàn mình sẽ trong tình trạng teo tóp như thế này mãi sao?
    chào bạn,

Về việc thay đổi cấu trúc forum mời bạn đọc trong thông báo sau Thông báo
    Các vấn đề forum sẽ do mình đứng ra trực tiếp sử lý và vực lại staf thời gian này. Các trường hợp BQT lơ là, không còn thời gian vào forum hay trả lời cộc lốc như bạn nói mong bạn report ngay tại topic này tôi sẽ bố chí cho nghỉ luôn để không ảnh hưởng tới anh em BQT khác đang hoạt động.

Diễn đàn đang trong thời điểm quá độ do vậy không thể tránh những sai sót, chúng tôi sẽ có những điều chỉnh kịp thời trong thời gian sớm. Mong các bạn thành viên thông cảm và tiếp tục ủng hộ softvnn.
    Lần sửa cuối bởi Gà, ngày 26-03-2012 lúc 12:58 AM.

4. The Following 4 Users Say Thank You to Gà For This Useful Post:

???????? Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi Xem bài viết
    chào bạn,

Về việc thay đổi cấu trúc forum mời bạn đọc trong thông báo sau Thông báo
    Các vấn đề forum sẽ do mình đứng ra trực tiếp sử lý và vực lại staf thời gian này. Các trường hợp BQT lơ là, không còn thời gian vào forum hay trả lời cộc lốc như bạn nói mong bạn report ngay tại topic này tôi sẽ bố chí cho nghỉ luôn để không ảnh hưởng tới anh em BQT khác đang hoạt động.

Diễn đàn đang trong thời điểm quá độ do vậy không thể tránh những sai sót, chúng tôi sẽ có những điều chỉnh kịp thời trong thời gian sớm. Mong các bạn thành viên thông cảm và tiếp tục ủng hộ softvnn.
    Những người có tâm huyết, nhiệt tình lúc trước nghĩ hết rồi bác gà ạ !! giờ vào softvnn như ngôi nhà hoang ... Đơn giản chỉ tại vì vào softvnn là cái sân chơi mà không có gì để "chơi "hết !!!

6. The Following User Says Thank You to ???????? For This Useful Post:

Gà Đang Ngoại tuyến
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    138

Trích dẫn Gửi bởi ???????? Xem bài viết
    Những người có tâm huyết, nhiệt tình lúc trước nghĩ hết rồi bác gà ạ !! giờ vào softvnn như ngôi nhà hoang ... Đơn giản chỉ tại vì vào softvnn là cái sân chơi mà không có gì để "chơi "hết !!!
    vấn đề nhân sự thì hiện tại mình hiểu rất rõ, các vấn đề của forum không thể ngày một ngày hai có thể thay đổi ngay được. Nhưng mình có thể đảm bảo về các chính sách mới của forum sắp tới sẽ cải thiện tình hình theo hướng tích cực hơn.
    Quan trọng nhất vẫn là anh em thành viên ủng hộ diễn đàn, về nhân sự softvnn sẽ nhanh chóng bổ sung những nhân tố mới.
    Softvnn đã hoạt động được hơn 5 năm việc hiện tại chỉ là nhất thời, chúng tôi sẽ push forum trở lại như cũ.

cảm ơn bạn

8. The Following 3 Users Say Thank You to Gà For This Useful Post:

Vicky_Kipi's Avatar
    Vicky_Kipi Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Hải Phòng
    Thanks
    53

nhớ SV của ngày xưa quá,bây giờ lớp cán bộ đã gần nghỉ hưu do chuyện gia đình rồi công việc hết rồi.Người ta yêu SV nhưng cũng không thể bỏ quên những việc khác ngoài cuộc sống,thiết nghĩ các Admin có nên tuyển thêm những cán bộ mới,những con người trẻ đầy nhiệt huyết và thật sự yêu SV để chăm lo cho nó,phát triển nó như ngày xưa không.SV với các bạn như 1 gia đình vậy,nhưng tre già thì măng mọc.Nay tre đã sắp già rồi măng ở đâu...những con người đó,những người trẻ tuổi,phong cách trẻ và họ có tâm huyết với gia đình này không ?????
    :lovelove: Bông ngố ơy là ngố :lovelove:

10. The Following 3 Users Say Thank You to Vicky_Kipi For This Useful Post:

Gà Đang Ngoại tuyến
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    138

Trích dẫn Gửi bởi Vicky_Kipi Xem bài viết
    nhớ SV của ngày xưa quá,bây giờ lớp cán bộ đã gần nghỉ hưu do chuyện gia đình rồi công việc hết rồi.Người ta yêu SV nhưng cũng không thể bỏ quên những việc khác ngoài cuộc sống,thiết nghĩ các Admin có nên tuyển thêm những cán bộ mới,những con người trẻ đầy nhiệt huyết và thật sự yêu SV để chăm lo cho nó,phát triển nó như ngày xưa không.SV với các bạn như 1 gia đình vậy,nhưng tre già thì măng mọc.Nay tre đã sắp già rồi măng ở đâu...những con người đó,những người trẻ tuổi,phong cách trẻ và họ có tâm huyết với gia đình này không ?????
    Như mình đã nói ở trên chúng ta cần có những cải tổ quyết liệt để forum hoạt động quy củ trở lại. BQT tránh việc ngồi hoài niệm và không có động thái gì cụ thể cho forum. Dù sao softvnn vẫn còn cộng đồng còn lượng thành viên lớn quan tâm và dành tình cảm forum như các bác đây là điều rất đáng mừng.
    Chúng ta có 70.000 truy cập hàng ngày và gần 400.000 thành viên thiết nghĩ mỗi người có ý thức đóng góp 1 chút thôi là cộng đồng rất mạnh khỏe và sôi động.

12. The Following 3 Users Say Thank You to Gà For This Useful Post:

stevenboivy Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    132

nói..thật..tui chẳng thích cái skin mới này..tí nào ..hùi up lên cái version mới này..k thích tí nào..

ruanho's Avatar
    ruanho Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Thanks
    506

Mình thích 4rum ở chỗ ko cần là mem cũng có thể thấy link được, tuy mình ko có nhiều thời gian và ko có account của các trang lưu trữ file nhưng cũng cố gắng đóng góp chút ít. Mình mong 4rum sẽ trở lại như xưa, ít nhất là trước khi thay đổi qua code bulletin - sôi nổi và thoải mái biết chừng nào...

15. The Following User Says Thank You to ruanho For This Useful Post:

khoquamaoi Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    315

Hix từ khi nhập chung 2 box direct với member share giờ download toàn phải chú ý xem mod up mình mới dám down,không tin tưởng member share cho lắm vì mình đã từng down 1 lần ở member share và dính virus hix.Mong bản quản trị có thể cho những ai hồi đó đã up soft bên direct link nếu post bài có thể là dòng chữ màu đỏ được không,cho mình tin tưởng mà vào đó down,1 ý kiến nhỏ ko biết mọi người nghĩ sao.

17. The Following 4 Users Say Thank You to khoquamaoi For This Useful Post:

soloko2412 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Gộp 2 mục D-Link và membershare lại là một sai lầm lớn của Softvnn, có thể thấy rõ điều này là vì khi vào khu Phần Mềm Bảo Mật, trang 2 có thể thấy rõ rác + những topic không đúng qui định. Đồng ý là việc xác nhập chỉ mới tiến hành đây nhưng theo em thì anh G nên đổi lại như cũ. Còn nữa, lúc trước khi vào mục Dlink, phần mà em hay để ý nhiều nhất là các sticked topic (Sticky Threads) vì nó là nơi em có thể thấy cũng như update được các phần mềm mà em đang có cũng như các phần mềm khác. Bây giờ khi vào mục Phần Mềm Bảo Mật thì đèo hiêu quá

19. The Following 3 Users Say Thank You to soloko2412 For This Useful Post:

Phoenix92's Avatar
    Phoenix92 Đang Ngoại tuyến * ngao ngao *
    Thanks
    12,811

^

ccmnr : )

Gà Đang Ngoại tuyến
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    138

Trích dẫn Gửi bởi soloko2412 Xem bài viết
    Gộp 2 mục D-Link và membershare lại là một sai lầm lớn của Softvnn, có thể thấy rõ điều này là vì khi vào khu Phần Mềm Bảo Mật, trang 2 có thể thấy rõ rác + những topic không đúng qui định. Đồng ý là việc xác nhập chỉ mới tiến hành đây nhưng theo em thì anh G nên đổi lại như cũ. Còn nữa, lúc trước khi vào mục Dlink, phần mà em hay để ý nhiều nhất là các sticked topic (Sticky Threads) vì nó là nơi em có thể thấy cũng như update được các phần mềm mà em đang có cũng như các phần mềm khác. Bây giờ khi vào mục Phần Mềm Bảo Mật thì đèo hiêu quá
    Em và mọi người bình tĩnh nhé, xét về tương quan lực lượng mod của svnn hiện tại dàn trải ra cả 2 mục là memshare và dlink là quá tải. Link trong dlink thì die, bài mới thì không post. Bên memshare thì sao memshare tùm lum có cả virus.

Như anh đã nói việc gộp 2 mục này lại để tập trung quản lý cho chất lượng hơn, tức là sao:
    1. Mod sẽ post bài có link trực tiếp như xưa, bài viết biên tập gọn gàng sạch sẽ theo chuẩn svnn
    2. Các bài chất lượng sẽ được stick lên và tổng hợp. Cái này cần thời gian dọn dẹp, không thể ngay lập tức được.
    3. Các bài của mod sẽ có người kiểm duyệt và stick những bài chất lượng lên cùng

Về hiệu quả thì cần có thời gian kiểm nghiệm, anh không chắc là có phải là "sai lầm lớn không" nhưng chắc chắn việc này tốt cho thành viên và bqt thời điểm hiện tại. Thà bắt tay vào làm việc có ích cho cộng đồng còn hơn là không làm gì cả.

cảm ơn em

22. The Following User Says Thank You to Gà For This Useful Post:

Gà Đang Ngoại tuyến
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    138

Trích dẫn Gửi bởi khoquamaoi Xem bài viết
    Hix từ khi nhập chung 2 box direct với member share giờ download toàn phải chú ý xem mod up mình mới dám down,không tin tưởng member share cho lắm vì mình đã từng down 1 lần ở member share và dính virus hix.Mong bản quản trị có thể cho những ai hồi đó đã up soft bên direct link nếu post bài có thể là dòng chữ màu đỏ được không,cho mình tin tưởng mà vào đó down,1 ý kiến nhỏ ko biết mọi người nghĩ sao.
    BQT sẽ tiếp thu bàn bạc hướng giải quyết về việc này, cảm ơn bạn!

24. The Following User Says Thank You to Gà For This Useful Post:

Endless4U's Avatar
    Endless4U Đang Ngoại tuyến Lãng Tử Gió
    Đang ở
    Đâu?
    Thanks
    1,841

Không biết bao giờ mới xong nữa, cải tổ lâu lắm rồi :box:
    Giờ ngoài khu .:: Chia Sẻ Phần Mềm ::. ra ,còn các khu còn lại gần như là bỏ không rồi
    Tài khoản vip dành cho thành viên của SoftVnn.Com
    Code:
    .                                  TenLua .                                 Megashare
    .            viptenlua.softvnn3@gmail.com / viptenlua.softvnn3         soigia / 12345654321

soloko2412 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Xem bài viết
    Em và mọi người bình tĩnh nhé, xét về tương quan lực lượng mod của svnn hiện tại dàn trải ra cả 2 mục là memshare và dlink là quá tải. Link trong dlink thì die, bài mới thì không post. Bên memshare thì sao memshare tùm lum có cả virus.

Như anh đã nói việc gộp 2 mục này lại để tập trung quản lý cho chất lượng hơn, tức là sao:
    1. Mod sẽ post bài có link trực tiếp như xưa, bài viết biên tập gọn gàng sạch sẽ theo chuẩn svnn
    2. Các bài chất lượng sẽ được stick lên và tổng hợp. Cái này cần thời gian dọn dẹp, không thể ngay lập tức được.
    3. Các bài của mod sẽ có người kiểm duyệt và stick những bài chất lượng lên cùng

Về hiệu quả thì cần có thời gian kiểm nghiệm, anh không chắc là có phải là "sai lầm lớn không" nhưng chắc chắn việc này tốt cho thành viên và bqt thời điểm hiện tại. Thà bắt tay vào làm việc có ích cho cộng đồng còn hơn là không làm gì cả.

cảm ơn em
    Thanks a, bản thân e lúc trước cũng đã làm mod cho softvnn, nick này chỉ là nick mới thôi. Lúc trước vào ngoài việc down software (bằng host xịn của softvnn), em còn down nhạc + games, nói chung là tất tần tật, mong là a G thay đổi để softvnn vừa mới lại vừa giữ được những điểm tốt cũ. Nếu được như bạn khoquamaoi nói thì tốt, những bài post của mod sẽ hiện màu riêng và những bài của mem post sẽ hiện màu riêng; hoặc cũng có thể lập một vài luật mới nghiêm hơn ví dụ như về bố cục của bài viết + cách trình bày kèm theo mỗi khi gởi bài phải được mod chấp thuận thì bài mới hiện lên. Nhưng nếu làm vậy nó cũng sẽ có hệ lụy của nó, là nếu không có các mod tận tình và có nhiều thời gian, thì chất lượng của các bài viêt sẽ giảm đi rất nhiều.

27. The Following User Says Thank You to soloko2412 For This Useful Post:

Trang 1 của 5 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Đánh dấu