Kết quả 1 đến 10 của 10
    trongtuyenvnbt Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    311

máy tính nghe nhạc bị giật giật khi đang chạy thêm một chương trình nữa

idconline
    Chào các bạn , máy tính của mình bị hiện tượng là khi nghe nhạc( kể cả online) nếu chạy thêm 1 chương trình nữa ví dụ ghi đĩa chẵng hạn thì nhạc sẽ bị giật và rè rè mình thấy cấu hình máy cũng khá mạnh:
    main Asus P5GV-Mx 4gb ram, đoi khi vào win không được. Không biết bị gì, hôm rồi chở đi cho ông thợ sữa đã cài lại win mà vẫn không hết đặc biệt là mình đang gắn một ổ quang DVDRW pioneer sata làm máy khởi động vô cùng chậm, tháo ra thì chạy nhanh hơn một tí, mình đã thử đi thử lại nhiều lần thấy y như vậy. nhờ các bạn chia sẽ kinh nghiệm. Thanks nhiều

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    197

Re: máy tính nghe nhạc bị giật giật khi đang chạy thêm một chương trình nữa

Với cấu hình máy như bạn nói thì việc chạy vài chương trình cũng chưa có ảnh hưởng gì, tuy nhiên với trường hợp của bạn thì tôi nghĩ bạn mang sửa nhưng người ta chỉ ghost lại win ở phân vùng C, ngoài ra các phân vùng D, E họ không đả động gì đến, rất có thể các phân vùng đó của máy bị lỗi hoặc có chưa virus, viêc HDD lỗi gây khởi động rất chậm, bạn cũng nên tắt chế độ Auto detect HDD, DVD, CD trong Divice Manager, quan trọng là trước khi cài lại Win các phân vùng thậm chí cả HDD phải được kiểm tra kỹ càng xem có lỗi không sau đó mới tiến hành cài, có như vậy mới đảm bảo máy chạy tốt sau khi ghost hoặc cài đặt.

phanhuyvinh's Avatar
    phanhuyvinh Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    4

Check lại HDD .Bạn nói giống như sắp bị Bad sector or bị phân mảnh ổ cứng vậy. Với lúc ghi đĩa thường là chỉ ghi thôi không nên chạy thêm chương trình gì nữa dễ ghi rớt đĩa lắm bạn ak.
    Khởi động Win vào lâu như bạn nói thì chắc do boot ổ cd đầu tiên nên mới thế , vào bios mà chỉnh boot hdd đầu là xong

trongtuyenvnbt Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Saigon, Vietnam
    Thanks
    311

Trích dẫn Gửi bởi newbievn Xem bài viết
    Với cấu hình máy như bạn nói thì việc chạy vài chương trình cũng chưa có ảnh hưởng gì, tuy nhiên với trường hợp của bạn thì tôi nghĩ bạn mang sửa nhưng người ta chỉ ghost lại win ở phân vùng C, ngoài ra các phân vùng D, E họ không đả động gì đến, rất có thể các phân vùng đó của máy bị lỗi hoặc có chưa virus, viêc HDD lỗi gây khởi động rất chậm, bạn cũng nên tắt chế độ Auto detect HDD, DVD, CD trong Divice Manager, quan trọng là trước khi cài lại Win các phân vùng thậm chí cả HDD phải được kiểm tra kỹ càng xem có lỗi không sau đó mới tiến hành cài, có như vậy mới đảm bảo máy chạy tốt sau khi ghost hoặc cài đặt.
    Mình đang chơi nhạc mà mở thêm 1 chương trình nào đó thì tiếng sẽ bị rè rè,( không chơi bằng ổ DVD). Cảm ơn bạn đã cho ý kiến.

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    197

Việc boot từ HDD hay DVD trước với máy đời cao không quan trọng lắm, bởi thời gian detect diễn ra rất nhanh chứ không giống mấy em đời cũ, tôi nghĩ bạn nên test từng thứ: HDD, ram (test từng thanh nếu có 2 thanh trở lên).

thanbao25's Avatar
    thanbao25 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    22

Trước mình cũng từng bị tình trạng như bạn này, đã kiểm tra hết tất cả các phần khác vẫn ok, chỉ riêng HDD, mình cũng đãng dùng các phần mềm dọn dẹp, cắt bed sector hết,.............nói chung là hết cách để nghĩ ra rồi mà vẫn bị, đành cắn răng format lại mới ok được

???????? Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    8

Máy bị lỗi HDD l

Bin
    Bin Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    80

Nếu bạn kiểm tra HDD nếu HDD không bị bad thì chắc là do main của bạn không tương thích với một phần cứng nào khác trong máy như VGA hoặc CD

KingOfStars001's Avatar
    KingOfStars001 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    अंत दुनिया
    Thanks
    557

Đang bị giống chủ thớt, mấy ngày trước không sao (kể cả khi 100% CPU). Rồi hôm qua mới ghost lại, giờ nhạc online nó cứ giật giật (chỉ cần 10% CPU) là rè rè giựt giựt rồi

KingOfStars001's Avatar
    KingOfStars001 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    अंत दुनिया
    Thanks
    557

[Solved]
    Vừa gỡ version mới nhất cài lại version 10.3 thì mượt hết nói
    Bạn nào cài version mới thì gỡ ra cài lại bản cũ nhá

Đánh dấu