Kết quả 1 đến 6 của 6
    Ascoeur Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    0

Cần giúp đỡ sao chép đĩa vcd

idconline
    Các bạn cho mình hỏi mình có một đĩa vcd dung lượng 700 MB có chứa file phim dung lượng 827 MB, mình muốn sao chép nó sang một đĩa cd 700 MB thì phải làm cách nào vì dung lượng của file phim quá lớn so với đĩa cd 700 MB?

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Re: Cần giúp đỡ sao chép đĩa vcd

Sử dụng phần mềm rip VCD để giảm bớt dung lượng file, giảm xuống đến bao nhiêu tùy bạn.
    Code:
    http://www.brothersoft.com/apex-vcd-ripper-61755.html

brutal_death Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    274

xin lỗi cho mình chen ngang 1 chút là mình muốn ghi một số đĩa vcd cho mấy đứa em ở nhà nhưng mà tìm trên mạng không thấy file nào là vcd để mình chép y nguyên sang nên mình đang down một số file bluray 720p trên mạng với hi vọng file gốc tốt thì khi in ra đĩa xem cũng phải ở mức ổn. ghi đĩa thì mình ghi cả nero 11 +12 , ashampoo 11 , convert thì dùng total convert manager , có lúc thì mình để cho nero hay ashampoo nó tự động convert và ghi đĩa , chỉnh sửa thì mình chọn theo như các mục của các phần mềm nó để sẵn, nếu còn thừa dug lượng thì chọn high quality còn không thì chọn normal . mình muốn hỏi là cứ phải chọn những file bluray 720p tốt thì ghi vcd mới tốt hay là có cách nào ghi mấy file dvdrip ra vcd mà chất lượng cũng như dvdrip không ? vì mình thấy nhiều file dvdrip dung lượng cũng chỉ bằng 1 đĩa cd 700mb mà chất lượng tốt quá.hoặc là ghi 1 file dvdrip ra 2 đĩa vcd mà chất lượng như dvdrip cũng được.

newbievn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Để làm DVD hoặc CD có chất lượng cao thì dĩ nhiên là file gốc của bạn phải đảm bảo chất lượng. Còn tại sao định dạng DVD đẹp và chất lượng cao hơn thì bạn nên tìm hiểu kỹ thế nào là định dạng VCD và thế nào là DVD. (Search trên google rất nhiều)

phuongdongauto's Avatar
    phuongdongauto Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

mình cũng đang copy vào đĩa những video hài mà không biết,? mình dùng phần mềm, nhưng đều lỗi cả, không biết tại sao nhỉ?

newbievn's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Trích dẫn Gửi bởi phuongdongauto Xem bài viết
    mình cũng đang copy vào đĩa những video hài mà không biết,? mình dùng phần mềm, nhưng đều lỗi cả, không biết tại sao nhỉ?
    Bạn cần phải biết rõ những video đó đang ở định dạng nào ??? Nếu tải ở trên mạng về thì đa số là dạng .flv vì thế cần convert qua các định dạng chuẩn mà Nero có thể chấp nhận để ghi CD, DVD.

Đánh dấu