Kết quả 1 đến 2 của 2
    balapq Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    23

Video youtube không có tiếng

idconline
    Xin giúp tôi! Tôi đang dùng Win7, gần tháng nay không xem video trên web, nay mở video trên youtube và trang nhaccuatui thì chỉ có hình mà không nghe tiếng. đặc biệt hiện tượng này chỉ xảy ra trên IE9 và Firefox, còn trên Chrome thì vẫn xem và nghe tốt. Tôi đã cài flash mới nhất và K-lite codec , cài cả VLC và update drive sound nhưng không khắc phục được. Xin các bác hỗ trợ tôi sửa lỗi này. Cám ơn trước.
    - Máy tôi dùng 2 H Đ H, trong Win XP thì tất cả trình duyệt đều nghe tốt. Lỗi chỉ xảy ra trong win7.
    - Tôi có xem hướng dẫn của ADOBE có nói truy vào "Global Storage Settings panel " và chọn "Allow third-party Flash content to store data on your computer" nhưng tôi không biết tìm ở đâu .

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Re: Video youtube không có tiếng

Ở biểu tượng âm thanh trên thanh công cụ bạn nhấn và chọn Mixer và kiểm tra xem kênh của IE và FF có bị Mute không ? Còn thiết lập flash thì bạn chỉ cần chuột phải lên khung flash video và chọn setting chứ không phải global setting đâu.
    Lần sửa cuối bởi newbievn, ngày 22-02-2013 lúc 10:16 PM.

Đánh dấu