Kết quả 1 đến 11 của 11
    MinhStudio Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    5

Read only không gở bỏ được

idconline
    Tôi đang bị tất cả các thư mục đều có thuộc tính read only nhưng bỏ rồi vẫn bị lại. Không biết phải bị Virus gì không? Đang dùng Bitderfender 10. Trong Sýtem có ctfmon.exe đang chạy, đây là file gì? Xin được giúp đở. Thanks.

LaLaTT Đang Ngoại tuyến Happiless
    Đang ở
    ko biết... chết lâu rồi... chắc đang vất vưỡng đâu đó...
    Thanks
    113
    ctfmon.exe là file được sử dụng bởi Microsoft Office để kích hoạt Alternative User Input Text Input Processor (TIP) và Microsoft Office Language Bar. Bạn có thể bỏ nó bằng cách vào Run gõ msconfig ~> chọn tab Startup rồi bạn sẽ thấy nó ~> uncheck nó...

còn việc Read Only thì ko thể nói ra được vì có rất nhiều nguyên nhân... Virus cũng là 1 nguyên nhân. Ngoài ra có thể là do được gán bởi admin và bạn đang sử dụng tài khoản User...
    Bạn nói tất cả các thư mục là sao??? Là toàn bộ thư mục trong các ổ dĩa của máy tính của bạn, hễ là thư mục là nó Read Only à, tạo mới thư mục thì nó cũng là Read Only à, hay là chỉ Read Only các thư mục trong ổ System...
    :hopital::hopital::hopital:

lamtieukha Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    4,294,967,295
    Đúng đấy 99% là bị nhiễm Virus vì thế bạn không bao giờ bỏ thuộc tính đó được bạn hãy tải bản Bkavhome về máy quét thử xem nếu vẫn còn thì vào trong chế độ safe và quét lại xem, thử Bkav nha đừng xem thường Bkav nha bạn đôi lúc nó rất hữu ích lém đó nha. chúc bạn thành công .

grisetroseciel Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Đang ở
    homeless
    Thanks
    25
    cái file ctfmon.exe đa phần là virus, tôi đã bị cái này rồi. quét virus đi bạn.
    trước khi quét bạn có thể end process nó rồi vào C:\Windows xóa sổ cái file đó luôn đi (nhớ phải show hidden file nhe - mấy cái virus nó hay ẩn lắm)

MinhStudio Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    5
    Trích dẫn Gửi bởi LaLaTT Xem bài viết
    ctfmon.exe là file được sử dụng bởi Microsoft Office để kích hoạt Alternative User Input Text Input Processor (TIP) và Microsoft Office Language Bar. Bạn có thể bỏ nó bằng cách vào Run gõ msconfig ~> chọn tab Startup rồi bạn sẽ thấy nó ~> uncheck nó...

còn việc Read Only thì ko thể nói ra được vì có rất nhiều nguyên nhân... Virus cũng là 1 nguyên nhân. Ngoài ra có thể là do được gán bởi admin và bạn đang sử dụng tài khoản User...
    Bạn nói tất cả các thư mục là sao??? Là toàn bộ thư mục trong các ổ dĩa của máy tính của bạn, hễ là thư mục là nó Read Only à, tạo mới thư mục thì nó cũng là Read Only à, hay là chỉ Read Only các thư mục trong ổ System...
    Đã gở ctfmon.exe rồi, nhưng office đòi đĩa và vẩn chạy nó, như vậy là không phải. Đã quét virus bằng Bitderder10 nhưng không có. Tất cả các thư mục đều bị Read only, không các folder sýtem luôn các folder mới tạo nhưng vẩn xóa được, chỉ gây khó chịu thôi.

huytrung123 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi MinhStudio Xem bài viết
    Tôi đang bị tất cả các thư mục đều có thuộc tính read only nhưng bỏ rồi vẫn bị lại. Không biết phải bị Virus gì không? Đang dùng Bitderfender 10. Trong Sýtem có ctfmon.exe đang chạy, đây là file gì? Xin được giúp đở. Thanks.
    Ồ, tôi cũng bị như bạn, không hiểu sao các thư mục bỗng nhiên bị Read Only cả, nhưng tập tin bên trong thì không. Tôi dùng Kaspersky 6.0.1.114, update đến ngày 24-12-2007, BKAV 1410 (Home), tìm diệt virus mà không thấy. Mọi tập tin mới tạo ra cũng đều bị. Thực ra nó không thấy hại gì nhưng nó không cho đổi tên thư mục gây khó chịu thôi. Từ trước đến nay máy tôi chưa bao giờ nhiễm virus mà nay cả hai máy đều bị mới lạ chứ. Bro nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo. Chân thành cảm ơn.
    Noel-25-12-2007.

nomercy12101981 Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Đang ở
    nhà chứ đâu
    Thanks
    142
    cái file ctfmon.exe đa phần là virus, tôi đã bị cái này rồi. quét virus đi bạn.
    trước khi quét bạn có thể end process nó rồi vào C:\Windows xóa sổ cái file đó luôn đi (nhớ phải show hidden file nhe - mấy cái virus nó hay ẩn lắm)
    ...Microsoft khuyến cáo ko nên gỡ bỏ file ctfmon.exe .......và nó ko phải là virus........
    ;p

JuL
    JuL Đang Ngoại tuyến LPSoldier
    Đang ở
    Loading... [█████████..] 99%
    Thanks
    194
    Chưa thấy có con Virus nào giả tên gần giông ctfmon.exe cả cái này để hiện thị tẻ ngôn ngữ cho gõ phím mà

thaylong1 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    27
    ctfmon.exe nên cho khởi động cùng win nếu bạn dùng word nhiều
    còn virus thì gọi điện cho đại ca AVG Internet Security trị nó

chilidot Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    26
    http://support.microsoft.com/?kbid=326549
    CAUSE
    Unlike the Read-only attribute for a file, the Read-only attribute for a folder is typically ignored by Windows, Windows components and accessories, and other programs. For example, you can delete, rename, and change a folder with the Read-only attribute by using Windows Explorer. The Read-only and System attributes is only used by Windows Explorer to determine whether the folder is a special folder, such as a system folder that has its view customized by Windows (for example, My Documents, Favorites, Fonts, Downloaded Program Files), or a folder that you customized by using the Customize tab of the folder's Properties dialog box. As a result, Windows Explorer does not allow you to view or change the Read-only or System attributes of folders. When a folder has the Read-Only attribute set it causes Explorer to request the Desktop.ini of that folder to see if any special folder settings need to be set. It has been seen where if a network share that has a large amount of folders set to Read-only, it can cause Explorer to take longer then what is expected to render the contents of that share while it waits on the retrieval of the Desktop.ini files. The slower the network connectivity to the share the longer this process can take to the point where Explorer may timeout waiting for the data and render nothing or appear to hang.
    Tạm hiểu: Đây là thuộc tính định nghĩa dành riêng cho hệ thống, ko liên wan đến người dùng ( tất cả các máy đều giống nhau - máy tui cũng thế! ) và ko fải virus.

Thread này close được rồi !

hong phong Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    38
    bạn thử vào cmd.exe dẫn đường dẫn tới thư mục bị read only hoặc phân vùng ổ đĩa cũng được.
    Sau đó gõ attrib -r.

Bản thử làm coi thế nào nha, Mình cũng đã làm như vậy mà được đó.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu