Kết quả 1 đến 2 của 2
    bachtieuli Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    42

137 Dùng modem wifi Comtrend CT-6383-W ( của FPT) làm access point????

idconline
    Mình trình bày hơi dài dòng 1 chút, bạn nào biết thì chỉ mình biết với nhé, tks.

1. Ngày trước dùng FPT nên có thằng Comtrend CT-6383-W, giờ chuyển sang dùng VNPT. Nhưng con này mình search thì họ nói bọn FPT fix rồi nên không config dùng VNPT được, bạn nào config để dùng VNPT được không?

~~~> không dùng được nên chuyển Comtrend CT-6383-W qua làm access point
    2. Nhưng chuyển qua làm access point xảy ra 1 vấn đề

Thiết bị gồm có : Modem Linksys AG241 + Switch TP-Link 5 cổng + modem wifi Comtrend CT-6383-W

Mô hình : Modem Linksys ~~> Switch TP-Link và modem Comtrend

Khi cắm Comtrend vào dùng làm Access point thì xảy ra hiện tượng tranh chấp DHCP nhưng dây Lan kết nối từ Modem Linksys + Switch TP-Link có máy có mạng có máy không? Còn những máy kết nối qua access point "Comtrend" vẫn có mạng bình thường.

Vậy mình phải config Comtrend như thế nào để tất cả đều có mạng?

PS: Mình thử làm theo cách của topic này mà chưa được, và khi chọn Bridge không thấy DHCP của modem Comtrend đâu cả
    Code:
    http://www.tinhte.vn/windows-thao-luan-chung-201/modem-wireless-co-dung-lam-accesss-point-duoc-khong-148013/
    Cảm ơn các bác
    Miễn bình luận YM : 0946288890:off:

bachtieuli Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    42

Re: Dùng modem wifi Comtrend CT-6383-W ( của FPT) làm access point????

Đã giải đáp được, close topic
    Miễn bình luận YM : 0946288890:off:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu