Kết quả 1 đến 13 của 13
    kemmut102 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    32

Khởi động máy tính bằng bàn phím

idconline
    chào các bạn .
    mình muốn khởi động máy tính bằng bàn phím nhưng không biết các làm nghe nói phải vào Bios để chỉnh gì đó, nhưng mình không làm được hiện tại mình đang dùng Laptop HP dv7 hệ điều hành là Windows 7 Ultimate.
    Bjn nào giỏi về phần này xin hướng dẫn cho mình nhá
    cho mình xin mấy cái hình minh họa chứ mình đã thư vô đó rồi nhưng không tìm ra được CMOS cũng như không tìm được Pởe Mângement .
    xin các bạn thuơng mình cho mình mấy tấm hình minh họa .

Lovesvnn's Avatar
    Lovesvnn Đang Ngoại tuyến Thành viên (^.^)
    Đang ở
    ŞʘƑƮƲƝƝ
    Thanks
    2,173

Re: Khởi động máy tính bằng bàn phím

Cái nút nguồn và bàn phím có xa nhau mấy đâu sao không xài
    Nếu khởi động máy được từ bàn phím điều đó có nghĩa là máy ở trạng thái chờ (stand by) => hao điện, mau hư

3. The Following User Says Thank You to Lovesvnn For This Useful Post:

Thanks
    32

ặ nói nhử bạn vậy còn nói chuyện gì, mình mất công hỏi để biết vậy mà bạn lại trả lời như vậy.
    Thú thật mình đang dùng laptop nhưng lại chay màn hình ở ngoài nên lúc nào cũng tắt màn hình của laptop và đóng nó lại.
    nhử vậy mỗi lần mình khơi động máy tính lại phải mở ra thành ra mất công quá nên muốn các bạn ở đây chỉ cho cách khởi động bàng bàn phím hoạc chuột.
    Nếu bạn nào không trả biết xin đừng làm ảnh hưởng đến việc sinh hoạt của diễn đàng nhá cảm ơn

Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    1,729

Trích dẫn Gửi bởi kemmut102 Xem bài viết
    ặ nói nhử bạn vậy còn nói chuyện gì, mình mất công hỏi để biết vậy mà bạn lại trả lời như vậy.
    Thú thật mình đang dùng laptop nhưng lại chay màn hình ở ngoài nên lúc nào cũng tắt màn hình của laptop và đóng nó lại.
    nhử vậy mỗi lần mình khơi động máy tính lại phải mở ra thành ra mất công quá nên muốn các bạn ở đây chỉ cho cách khởi động bàng bàn phím hoạc chuột.
    Nếu bạn nào không trả biết xin đừng làm ảnh hưởng đến việc sinh hoạt của diễn đàng nhá cảm ơn
    Bất cứ ai có ý định trả lời cho cậu đều sẽ hỏi như thế hết dù là mem hay mod, comment của mod Lovesvnn muốn làm rõ ý định của bạn mà bạn lại trả lời ko có tí thiện chí nào cả là sao ? Nếu người ta không quan tâm thì người ta vào mất công đọc và comment cho bạn làm gì ?

Còn về vấn đề kỹ thuật của bạn, nếu không có cái comment bạn trả lời mod Lovesvnn thì mình cũng không hiểu ý bạn định nói. Cụ thể bạn có một cái laptop ko muốn mở ra + một cái màn hình ở xa, bạn muốn không cần mở cái laptop này ra mà có thể bật được máy hả ?

6. The Following 3 Users Say Thank You to CheChơn For This Useful Post:

AJINGON Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    29

chỉ nó nước đặt trạng thái stanby thôi. chứ đã tắt máy thì nguồn cũng tắt rồi. bật lên bằng bàn phím được trong khi nguồn không có điện máy nhận bàn phím kiểu gì

Thanks
    32

đúng là mình cần như thế đó bạn ( muốn khởi động máy tính từ bàn phím cho Laptop)
    Mình đã lên google rồi tất nhiên cách khởi động máy tính từ bàn phím là điều mà có trong (sách vở)
    dưới đây là hình minh họa từ trong Bios bạn thông cảm vì mình không up được hình nên chỉ có đường links này mong bạn xem qua để hiểu nhiều hơn về máy tính.
    Vấn đề là cái Laptop của mình đó mình đã vào Bios nhưng nó lại không có cái chữ Advanced bởi vậy mới lên đây hỏi anh em

[img]http://i56.*******.com/nn4236.jpg[/img]
    Lần sửa cuối bởi playboy6006, ngày 18-10-2010 lúc 01:25 PM. Lý do: Sửa link hình!

haiter's Avatar
    haiter Đang Ngoại tuyến
    Tử Sĩ
    Thanks
    639

Trích dẫn Gửi bởi kemmut102 Xem bài viết
    Tiếng việt gõ còn sai từ, loạn ngữ... post xong cũng chẳng cần đọc lại xem câu hỏi của mình nó ra làm sao?

Làm biếng kiểu này thì tốt nhất là bán lap đổi desk cho xong,

Hỏi kiểu này mới đúng là "...ảnh hưởng đến việc sinh hoạt của diễn đàng..."

10. The Following User Says Thank You to haiter For This Useful Post:

Lovesvnn's Avatar
    Lovesvnn Đang Ngoại tuyến Thành viên (^.^)
    Đang ở
    ŞʘƑƮƲƝƝ
    Thanks
    2,173

nếu thích thì bạn mở công tắc ở chỗ gập màn hình để nó không khóa bàn phím khi đóng nắp, rồi dùng bàn phím rời điều khiển bên ngoài
    hoặc tháo cái màn hình ra cất luôn.

12. The Following User Says Thank You to Lovesvnn For This Useful Post:

augustine's Avatar
    augustine Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    HCM, Vũng Tàu
    Thanks
    60

Bạn kemmut102 có vẻ am hiểu về máy tính nhỉ? Mod của khu support có lẽ không am hiểu bằng bạn. Bạn nhờ người khác hỗ trợ mà nói những lời nặng nề thế. Tinh thần của khu support của SoftVnn là ai biết gì thì chia sẻ với mọi người, nếu đúng thì coi như giúp được bạn, nếu sai thì người khác góp ý vào. Còn hơn là kẻ tưởng mình biết nhiều mà chẳng bao giờ chia sẻ...
    Và nếu bạn am hiểu về máy tính thì bạn cũng nên biết rằng hầu hết các dòng laptop đều không có cái chức năng khởi động bằng bàn phím (vì có ai xài laptop mà không mở cái nắp ra đâu :84. Và thậm chí, cái hình bạn đưa lên, mình có thể nói rằng nó chẳng mắc mớ với laptop của bạn vì lap của bạn chẳng có bàn phím PS/2 , cũng chẳng có cổng PS/2 để cắm bàn phím PS/2. Với nhu cầu sử dụng laptop như bạn thì có lẽ nên tháo luôn cái màn hình ra như Lovesvnn nói nhỉ . Bạn đóng nắp lại như thế chỉ tổ nóng và hại máy :hopital:.
    Còn như AJINGON là dùng chế độ standby (sleep/hybrid sleep trong Windows Vista/7), đây cũng là một cách giải quyết cho nhu cầu của bạn. Nhớ cho phép bàn phím "đánh thức" máy dậy (chọn "Allow this device to wake the computer" trong device manager), đồng thời không cho phép chuột "đánh thức" máy (bọ chọn "Allow this device to wake the computer"), để khi rê/click chuột không làm máy tính bật.

Lời cuối, bạn viết bài trong diễn đàn mà tiếng Việt sai tùm lum như thế (xin lỗi, vì có người đã nói, nhưng mình thấy "ngứa" nên nói lại), còn nói này nói kia đọc thật là mệt.
    Lần sửa cuối bởi augustine, ngày 18-10-2010 lúc 08:22 PM.

14. The Following 3 Users Say Thank You to augustine For This Useful Post:

Thanks
    32

xin lỗi các bạn nhá mình vội quá nên viết sai tùm lum các bạn thông cam!
    Mình cũng đã tìm hiểu rồi dòng Laptop không cho phép khởi động máy tính bằng bàn phím, nói chung là bây giờ mình phải chịu khó mở lên khởi động phát xong lại đóng nó lại mất công tí nhủng thôi cũng được

cuong1979 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1

cài win 8 là biến giấc mơ thành hiện thực, mình test cả máy bàn và laptop đều thế cả, ấn phím bất kì đều khởi động vào win, trừ bấm chuột thì không vào được (không phải chế độ stanby hay sleeep gì đâu)

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Với kemmut như thế là quá đủ rồi đúng không ? Hãy nói lời xin lỗi để biết mình đã sai chỗ nào, bạn mới chỉ thấy bạn viết sai mà chưa thấy những cái sai khác ...
    Trích dẫn Gửi bởi cuong1979 Xem bài viết
    cài win 8 là biến giấc mơ thành hiện thực, mình test cả máy bàn và laptop đều thế cả, ấn phím bất kì đều khởi động vào win, trừ bấm chuột thì không vào được (không phải chế độ stanby hay sleeep gì đâu)
    Bạn đã test ? Bạn có thể hướng dẫn chi tiết được không ? Mình dùng win 8 mà chưa biết đến vụ này. Máy bàn bạn nhé, bàn phím cũ từ hồi dùng PIII để lại.

newbievn's Avatar
    newbievn Đang Ngoại tuyến Mốt miếc gì đâu
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    196

Không thấy người phát hiện ra cách khởi động Win bằng nút bất kỳ trên bàn phím đâu nữa nhỉ ? Chung kết lại như này nhé: Nếu muốn khởi động máy tính thông qua bàn phím thì kiếm bàn phím nào có thêm dãy nút chức năng ở trên như: volume, web, mail, media và đặc biệt là có nút: sleep, và power thì chắc chắn có thể khởi động hoặc tắt máy từ nút này.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu