Kết quả 1 đến 15 của 15
    hoangminh05 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    1,485

Lỗi font word và excel sau khi khôi phục dữ liệu

idconline
    Các bro có thể giúp em vấn đề này được không. Em format lại máy, nhỡ tay cho đi ổ dữ liệu, chủ yếu là word và excel, em đã dùng các phần mềm khôi phục thì lấy lại được 100% các file. Nhưng có vấn đề ở đây là có một số file word và excel quan trọng của em bị lỗi font. Em đã dùng một số phần mềm khôi phục lại font chữ được nhưng còn một số cái thì không.

Bro nào có phần mềm hay giúp sửa lỗi font của word và excel sau khi khôi phục dữ liệu thì cho em xin hoặc có thể convert thế nào để lấy lại được thì chỉ cho em. Thanks

Nếu e post sai box nhờ admin chuyển giùm nhé

Lovesvnn's Avatar
    Lovesvnn Đang Ngoại tuyến Thành viên (^.^)
    Đang ở
    ŞʘƑƮƲƝƝ
    Thanks
    2,228

Ðề: Lỗi font word và excel sau khi khôi phục dữ liệu

tốt nhất bạn post mấy file lỗi lên cho mọi người sửa được thì sửa

3. The Following 2 Users Say Thank You to Lovesvnn For This Useful Post:

metallica's Avatar
    metallica Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Thanks
    26

file mà bạn cứu bị lỗi thì tỉ lệ % sửa đc là rất ít. Mình ko thấy bạn đã dùng phần mềm nào để cứu data. Có gì bạn post tên software đã dùng để tránh trùng lặp

ஐ♥ Có khi nào trời lại không chút gió, hay gió rồi tình ai lại đứng yên.... đển rồi lại ngồi đây đơn côi lஐ♥ღ

5. The Following 2 Users Say Thank You to metallica For This Useful Post:

Thanks
    1,485

Thanks các bro, em đã dùng các phần mềm sau: Recover My Files, Active File Recovery Pro để cứu dữ liệu. Khi cứu xong thì dùng Word Repair và Get Data Repair My Excel để sửa lại các file word và excel bị lỗi font nhưng chỉ được một phần nhỏ.

Các bác xem còn thằng nào dùng ngon lành thì pm cho em cái

7. The Following User Says Thank You to hoangminh05 For This Useful Post:

metallica's Avatar
    metallica Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Thanks
    26

hồi xưa mình dùng getdataback để cứu dữ liệu... bạn tìm trong 4rum là có đó

ஐ♥ Có khi nào trời lại không chút gió, hay gió rồi tình ai lại đứng yên.... đển rồi lại ngồi đây đơn côi lஐ♥ღ

9. The Following 2 Users Say Thank You to metallica For This Useful Post:

demonvn Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    29

xin chia buồn cùng bạn, ngày trước mình cũng bị vậy. Mặc dù đã dùng GetDataBack để cứu dữ liệu, nó cứu đc nhưng hình + mấy file word + excel đều bị lỗi cả. Hình ko đọc, mấy file word, excel thì font lỗi hết. Ko sửa đc j cả >_<

11. The Following 2 Users Say Thank You to demonvn For This Useful Post:

animotion's Avatar
    animotion Đang Ngoại tuyến

uuʌsǝʌol

Đang ở
    Soft Paradise
    Thanks
    3,773

Word & Excel đều có chế độ Open and Repair trong khung Open để đồng thời mở và sửa lỗi văn bản. Bạn thử xem.
    SOFTVNNDOTCOM

13. The Following 2 Users Say Thank You to animotion For This Useful Post:

Thanks
    1,485

Tình hình là dùng đến 6 phần mềm và bây giờ e đã cứu được gần hết, nhưng mất 4 ngày đêm vật lộn liên tục.

Những phần mềm khác nhau, cách cứu hình như có khác nhau, vì có 2 thằng cứu cùng 1 file thì một thằng được và một thằng thì không.

Thanks các bro, em vẫn đang ngồi lọc dữ liệu đây. Có gì em sẽ pm lên cho mọi người

il0vesoftvnn Đang Ngoại tuyến
    Tử sĩ
    Thanks
    3,785

17 Ðề: Lỗi font word và excel sau khi khôi phục dữ liệu

Trích dẫn Gửi bởi hoangminh05 Xem bài viết
    Tình hình là dùng đến 6 phần mềm và bây giờ e đã cứu được gần hết, nhưng mất 4 ngày đêm vật lộn liên tục.

Những phần mềm khác nhau, cách cứu hình như có khác nhau, vì có 2 thằng cứu cùng 1 file thì một thằng được và một thằng thì không.

Thanks các bro, em vẫn đang ngồi lọc dữ liệu đây. Có gì em sẽ pm lên cho mọi người
    Bác vất vả quá, không khéo sau vụ này lại có thêm nhiều kinh nghiệm cứu dữ liệu đó vodich

bigthree's Avatar
    bigthree Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Đang ở
    Elf's forest
    Thanks
    134

Nếu bạn đang sử dụng MS Word phiên bản XP/2003/2007 thì chức năng sửa lỗi này đã được tích hợp sẵn.

•Khởi động MS Word >> vào menu File >> Open (Ctrl+O).
    •Trong hộp thoại Open, bạn hãy chỉ đến vị trí lưu trữ tập tin Word cần sửa lỗi.
    •Sau đó chọn lệnh Open and Repair để sửa lỗi cho văn bản (Thời gian phục hồi nhanh hay chậm tùy thuộc vào cấu trúc của tập tin Word).

•Khi tập tin bị lỗi được mở ra thành công, bạn hãy sử dụng chức năng Save as để sao lưu lại nội dung.
    Lưu ý: Nếu tập tin bảng tính Excel của bạn bị lỗi tương tự, bạn cũng thực hiện theo cách này đối với MS Excel từ phiên bản XP (2002) trở lên.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cách 2 : Chức năng Recover text from any file

Sau khi dùng cách 1 mà vẫn không được bạn dùng cách 2 như sau:

•Trong hộp thoại Open, chọn tập tin cần mở nhấn vào nút combo-box của khung Files of type và chọn lệnh Recover Text from Any File >> Open

•Chức năng này có tác dụng phục hồi lại văn bản ở trạng thái chưa định dạng (unformatted). Nếu trong tập tin có chứa hình ảnh thì chúng sẽ bị mất đi. Để đảm bảo cho tính năng hoạt động tốt, bạn hãy khởi động MS Word và mở một văn bản bất kỳ (hoặc một văn bản mới), sau đó vào menu Tools, chọn lệnh Options > chọn thẻ General > đánh dấu chọn ở mục Confirm conversion at Open rồi nhấn OK để xác lập có hiệu lực.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cách 3: Sử dụng phần mềm OfficeFIX.Enterprise

Nhấn Select file để chọn file mà bạn cần thao tác. Chọn Recover để vá lỗi >> chọn Save As.

Với phần mềm này bạn có thể áp dụng cho file Access, Excel.

nguồn internet

17. The Following 3 Users Say Thank You to bigthree For This Useful Post:

Thanks
    1,485

Thanks các bro nhiều, e đã giải quyết xong, cứu được hơn 2/3 dữ liệu, còn lại thì chịu không thể cứu được. Và áp dụng theo tất cả các cách mà các bro đã chỉ giáo. Admin đóng topic dùm em nha

vhnam2802 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi bigthree Xem bài viết
    Nếu bạn đang sử dụng MS Word phiên bản XP/2003/2007 thì chức năng sửa lỗi này đã được tích hợp sẵn.

•Khởi động MS Word >> vào menu File >> Open (Ctrl+O).
    •Trong hộp thoại Open, bạn hãy chỉ đến vị trí lưu trữ tập tin Word cần sửa lỗi.
    •Sau đó chọn lệnh Open and Repair để sửa lỗi cho văn bản (Thời gian phục hồi nhanh hay chậm tùy thuộc vào cấu trúc của tập tin Word).

•Khi tập tin bị lỗi được mở ra thành công, bạn hãy sử dụng chức năng Save as để sao lưu lại nội dung.
    Lưu ý: Nếu tập tin bảng tính Excel của bạn bị lỗi tương tự, bạn cũng thực hiện theo cách này đối với MS Excel từ phiên bản XP (2002) trở lên.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cách 2 : Chức năng Recover text from any file

Sau khi dùng cách 1 mà vẫn không được bạn dùng cách 2 như sau:

•Trong hộp thoại Open, chọn tập tin cần mở nhấn vào nút combo-box của khung Files of type và chọn lệnh Recover Text from Any File >> Open

•Chức năng này có tác dụng phục hồi lại văn bản ở trạng thái chưa định dạng (unformatted). Nếu trong tập tin có chứa hình ảnh thì chúng sẽ bị mất đi. Để đảm bảo cho tính năng hoạt động tốt, bạn hãy khởi động MS Word và mở một văn bản bất kỳ (hoặc một văn bản mới), sau đó vào menu Tools, chọn lệnh Options > chọn thẻ General > đánh dấu chọn ở mục Confirm conversion at Open rồi nhấn OK để xác lập có hiệu lực.
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Cách 3: Sử dụng phần mềm OfficeFIX.Enterprise

Nhấn Select file để chọn file mà bạn cần thao tác. Chọn Recover để vá lỗi >> chọn Save As.

Với phần mềm này bạn có thể áp dụng cho file Access, Excel.

nguồn internet
    Anh ơi,cho e hỏi. Word nhà em cũng bị lỗi,chữ trong văn bản bị biến dạng đi rất nhiều đọc không thể hiểu gì hết.VD như thế này: " C«ng ty TNHH th­ng m¹i vµ dÞch vô c khÝ « t« ViÖt §¨ng chÝnh thøc ®­îc thµnh lËp vµo ngµy", đấy anh ạ. Em đã thử các cách của anh cũng như tìm một số cách khác như doctorfont... nhưng vẫn không được. Anh có thể giúp em xem như vậy là lỗi do đâu và chỉ cho em cách giải quyết được không? thanks anh nhiều :2:

Lovesvnn's Avatar
    Lovesvnn Đang Ngoại tuyến Thành viên (^.^)
    Đang ở
    ŞʘƑƮƲƝƝ
    Thanks
    2,228

CÔNG TY TNHH TH¬NG MẠI VÀ DỊCH VỤ C KHÍ

bạn dùng font TCVN3 là ra

21. The Following User Says Thank You to Lovesvnn For This Useful Post:

freemansg Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    12

Re: Ðề: Lỗi font word và excel sau khi khôi phục dữ liệu

Thanks các bro nhiều, e đã giải quyết xong, cứu được hơn 2/3 dữ liệu, còn lại thì chịu không thể cứu được. Và áp dụng theo tất cả các cách mà các bro đã chỉ giáo. Admin đóng topic dùm em nha
    Bạn hãy post những gì mà bạn đã làm được để những ai không làm được cùng học tập (như tôi chẳng hạng),cám ơn nhiều

freemansg Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    12

Re: Ðề: Lỗi font word và excel sau khi khôi phục dữ liệu

Bạn hãy post những gì mà bạn đã làm được để những ai không làm được cùng học tập (như tôi chẳng hạng),cám ơn nhiều

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu