Kết quả 1 đến 6 của 6
    kenshire Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1

Sony Vaio không nhận wifi

idconline
    Mình mua con máy Sony Vaio SR73JB ở bên Nhật, có cài win 7 bẻ bằng Winloader thì ok hết. Sau có ô a cho 1 key bản quyền win 7, cài xong thì wifi ko tự nhận, ko dùng được wifi. Giờ không biết sao đây, bạn nào có cách thì giúp mình với.
    Thanks

hunghatinh_vn Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    70

Ðề: Sony Vaio không nhận wifi

Mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn nhưng mình lại ko nhận webcam mới chuối chứ?có ai biết cách khắc phục ko?chỉ hộ cho chúng mình với đi!thank!

MyNameIs... Đang Ngoại tuyến
    Tử sĩ
    Thanks
    99

bạn thử backup dữ liệu rồi cài lại win bằng chính key của bạn coi !

dolivn Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    206

Kiểm tra đã có driver wireless chưa: Vào RunDevice Manager hoặc click phải My Computer chọn Manage >> Device Manager. Nhìn muc Network Adapter.

--> Nếu thấy dấu chấm than tức là chưa có driver bạn chỉ việc cài driver card wireless là được. (Dùng đĩa cài hoặc dùng pm dò tìm driver)

==> Nếu kiểm tra đã có driver card wireless tiếp tục hướng dẫn:

Đối với Wireless có 2 phương thức để kết nối.

- Một là dùng cách thức giao diện của Windows để xác thực với AccessPoint để kết nối.

- Hai là dùng phần mềm đi kèm của thiết bị Wireless để xác thực kết nối. Do đó bạn phải kiểm tra lại kỹ hai phương thức này.

Và sau đây là cách thức để truy cập được:

Thứ nhất:
    Bạn kiểm tra WLAN AutoConfig trong Services đã được Started chưa. Nếu trạng thái là Disable bạn phải chuyển lại là Automatic. Sau đó Restart lại trạng thái WLAN AutoConfig.

Xin nói thêm về Wireless Zero Configuration (WZC), hay còn gọi là Wireless Auto Configuration, hoặc WLAN AutoConfig là một trình tiện ích quản lý kết nối không dây đi kèm từ phiên bản Microsoft Windows XP trở lên.

Thứ hai:
    Nếu bạn kiểm tra WLAN AutoConfig trong Services thấy đã được Started thì bạn Restart lại nó.

Nếu bạn làm những điều trên mà không được bạn thử cài lại driver và kiểm tra chắc chắn xem thiết bị wireless của bạn có bị hư hay không. Thân chào. Chúc bạn thành công.

Trích hd gốc
    Lần sửa cuối bởi dolivn, ngày 07-06-2010 lúc 02:09 AM.

dangk47cc Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    1

Máy của mình cũng gặp trường hợp tương tự, nhưng cái thằng Lenovo driver hơi chuối, thử mọi cách mà không được.

phuonghieu's Avatar
    phuonghieu Đang Ngoại tuyến
    .:Con Quỷ:.
    Đang ở
    CTU
    Thanks
    2,092

Trích dẫn Gửi bởi dangk47cc Xem bài viết
    Máy của mình cũng gặp trường hợp tương tự, nhưng cái thằng Lenovo driver hơi chuối, thử mọi cách mà không được.
    mang máy lại chổ mua cho họ kiểm tra phần cứng

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu