Kết quả 1 đến 8 của 8
    wizardtuan Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    25

Cách cài đặt gói ngôn ngữ khác trong autocad

idconline
    Chào các bạn.
    Ở công ty mình có bản autocad nhưng không phải bằng tiếng Anh. Tên lệnh thay đổi hết nên mình không thể vẻ bằng lênh được. ( Tên lệnh gốc thay đổi nên lệnh tắt cũng thay đổi - không biết tên lệnh gôc nên không đổi phím tắt được). Vậy có cách nào cài đề gói ngôn ngũ tiếng Anh lên bản cad đấy không? Hoặc có cách nào giải quyết vấn đề của mình không vì học lại lệnh cad thì mất công quá. Cảm ơn.

linh03 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    36

Ðề: Cách cài đặt gói ngôn ngữ khác trong autocad

Trích dẫn Gửi bởi wizardtuan Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Ở công ty mình có bản autocad nhưng không phải bằng tiếng Anh. Tên lệnh thay đổi hết nên mình không thể vẻ bằng lênh được. ( Tên lệnh gốc thay đổi nên lệnh tắt cũng thay đổi - không biết tên lệnh gôc nên không đổi phím tắt được). Vậy có cách nào cài đề gói ngôn ngũ tiếng Anh lên bản cad đấy không? Hoặc có cách nào giải quyết vấn đề của mình không vì học lại lệnh cad thì mất công quá. Cảm ơn.
    1.Down bản khác về cài cho nhanh. Cứ cài đè lên xem nó thế nào, nếu nó update luôn thì tốt quá.
    2. Nếu công ty bạn dùng autocad bản quyền thì xem cdkey của nó là gì. Down bản EL về cài lại với cdkey đấy.
    Nếu dùng crack thì cứ theo cách 1 mà làm.
    Đây là đường dẫn đến file lệnh tắt của Autocad:
    Code:
    C:\Documents and Settings\HOAILINH\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2004\R16.0\enu\Support\acad.pgp
    Đây là đường dẫn với XP nhá còn Win7 hay Vista thì tớ ko biết vì chưa dùng. lol
    Nghỉ việc rồi nên không còn gì để ký

Thanks
    25

Cài lai bạn khác không khả thi vì là máy công ty còn người khác dùng nữa. Lệnh gốc thay đổi nên còn chả biết lệnh đấy viết thế nào trong bảng lệnh ( ví dụ line không con là line nữa mà là từ khác của tiếng đấy).

linh03 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    36

Trích dẫn Gửi bởi wizardtuan Xem bài viết
    Cài lai bạn khác không khả thi vì là máy công ty còn người khác dùng nữa. Lệnh gốc thay đổi nên còn chả biết lệnh đấy viết thế nào trong bảng lệnh ( ví dụ line không con là line nữa mà là từ khác của tiếng đấy).
    Theo mình thì dù là ngôn ngữ gì thì lệnh tắt vẫn giống nhau chứ nhỉ.
    Gõ L xem có đúng là lệnh line hay ko.
    Theo mình thì bạn cứ cop phòng thủ cái file acad.pgp ( file chứa lệnh tắt ) của bản EL của bạn. Khi nào dùng thì cóp đè vào file gốc là OK. ( nhớ cóp file gốc ra chỗ khác để khi nào dùng xong thì lại cóp lại ).
    Mình cũng chưa thử dùng ngôn ngữ khác bao giờ nhưng theo mình thì cấu trúc nó vẫn giống nhau, chỉ khác cái ngôn ngữ thôi.
    Ko biết bạn vẽ 2d hay 3d. 2d thì chủ yếu dùng có mấy lệnh cũng đơn giản mà. khó quá thì chuyển sang vẽ bằng thanh công cụ vậy.
    Hoặc bạn có thể vẽ bằng lisp. Nếu dùng lisp thì chỉ cần khi nào dùng thì load vào là xong ( bạn học cad chắc cũng phải biết cái này)
    Nghỉ việc rồi nên không còn gì để ký

5. The Following User Says Thank You to linh03 For This Useful Post:

Thanks
    25

Khác nhau hoàn toàn bạn ạ. Line là vẽ đường thẳng, với ngôn ngữ khác thì nó lại dùng từ có nghĩa đường thẳng để vew line cơ bạn à. Ngoài ra còn một vấn đề nữa là nút tắt đi kèm theo cững thay đổi luôn. Ví dụ zoom rồi a là zoom all nhưng bây giờ all không phải là a nữa mà là phím khác ( chẳng hạn t - tout trong tiếng Pháp).

Thanks
    25

Lisp thì mình chỉ biết xài chứ không biết viết ra lisp. Bạn có thể viết toàn bộ lisp lệnh bình thường được không?
    Bạn có thể download file đấy tại đây.

Lần sửa cuối bởi sm2217, ngày 27-05-2010 lúc 04:59 PM. Lý do: Nhớ cho link vào thẻ code nha ^^

sm2217's Avatar
    sm2217 Đang Ngoại tuyến
    [^.^] When you say nothing at all
    Thanks
    1,133

Bạn hãy thử sang máy khác cài cad (bản tiếng anh), copy file acad.pgp như bạn linh03 đề cập ở trên chưa?

Copy file này (ở bản cad English) đè vào file trên máy của bạn.

(Nhớ sao lưu file này trước khi copy đè, sau khi dùng xong, lại copy lại cho người khác dùng)
    Nội quy khu support! ____ Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.
    _____________________ Để làm gì em biết không?
    Host leech RS, MU, HF... __ Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi.

Thanks
    25

Như mình đã nói mà. Ngôn ngữ khác nhau nên lệnh gốc đã khác nhau rôi mà. Cái đầu tiên ai cũng nghĩ đến là copy file acad.pgp mà. Đương nhiên mình cũng thử ngay từ lần đầu tiên khi gặp bản cad đấy rồi. Kết quả là hỏng hết bảng lệnh. Bạn có thể xem file acad.pgp của bản cad ( tiếng Pháp ) đây này.
    http://www.mediafire.com/?ojdm0r4jtm5

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu