Kết quả 1 đến 6 của 6
    hiphoptinhyeu Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    9

Cách ghi đĩa nhạc mp3

idconline
    Mình muốn ghi khoảng 70 bài mp3 ra đĩa mà để đầu đĩa có thể đọc được. Mình dùng nero 9, nếu minh ghi kiểu data thì đầu đĩa có đọc được không?
    Nếu đọc được thì chỉ ghi vào đĩa VCD mới đọc được hay cả DVD đầu đĩa cũng đọc được. Bạn nào biết trả lời mình với nhé, cảm ơn các bạn nhiều.

ragnarok94's Avatar
    ragnarok94 Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Thanks
    540

Ðề: Cách ghi đĩa nhạc mp3

Trích dẫn Gửi bởi hiphoptinhyeu Xem bài viết
    Mình muốn ghi khoảng 70 bài mp3 ra đĩa mà để đầu đĩa có thể đọc được. Mình dùng nero 9, nếu minh ghi kiểu data thì đầu đĩa có đọc được không?
    Nếu đọc được thì chỉ ghi vào đĩa VCD mới đọc được hay cả DVD đầu đĩa cũng đọc được. Bạn nào biết trả lời mình với nhé, cảm ơn các bạn nhiều.
    Đĩa ''VCD'' (chẳng qa là đĩa CD burn video vào thôi, ở đây a burn music vào nên là ''CD'') chỉ có dung lượng 700MB...nếu 70 file mp3 của a trong khoảng 700mb thì a cứ burn lên đĩa CD, nếu ko thì chọn DVD (dung lượng 4.7GB >> nhòe)...chọn burn Audio Burning > Audio CD ....Đa phần đầu máy bây h đề đọc đc file mp3 nên cũng vô tư, ko phải lo ngại j`...

...Tốt nhất là a burn theo Audio Burning thì hơn, ko biết Data burning thì thế nào, vì 1 lần e chọn Data Burning nó ko play đc trên đài chạy đĩa....
    Đã kí !

Thanks
    9

Mình biết nếu burn Audio Burning thì đầu đĩa sẽ đọc được rồi, nhưng burn kiểu này nó không tính theo dung lượng mà tính theo thời gian,mà 70 bài burn kiểu này thì DVD cũng không đủ nên mình mới hỏi có thể burn kiểu data được không. Mình thấy có bán mấy đĩa CD mp3 mà có nhiều bài mà vẫn nghe được trên đầu đĩa nên hỏi. Bạn nào biết rõ xin chỉ mình với nhé.

thanh92's Avatar
    thanh92 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    HN
    Thanks
    602

Mình biết nếu burn Audio Burning thì đầu đĩa sẽ đọc được rồi, nhưng burn kiểu này nó không tính theo dung lượng mà tính theo thời gian,mà 70 bài burn kiểu này thì DVD cũng không đủ nên mình mới hỏi có thể burn kiểu data được không. Mình thấy có bán mấy đĩa CD mp3 mà có nhiều bài mà vẫn nghe được trên đầu đĩa nên hỏi. Bạn nào biết rõ xin chỉ mình với nhé.
    Burn file .mp3 theo kiểu DATA thì đa số đầu đĩa vẫn đọc đc, cứ burn thoải mái đi bạn.

Thanks
    9

bạn cho mình hỏi thêm nhé, burn DATA ra DVD thì đầu đĩa cũng đọc được phải không?

lintran's Avatar
    lintran Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi ragnarok94 Xem bài viết
    Đĩa ''VCD'' (chẳng qa là đĩa CD burn video vào thôi, ở đây a burn music vào nên là ''CD'') chỉ có dung lượng 700MB...nếu 70 file mp3 của a trong khoảng 700mb thì a cứ burn lên đĩa CD, nếu ko thì chọn DVD (dung lượng 4.7GB >> nhòe)...chọn burn Audio Burning > Audio CD ....Đa phần đầu máy bây h đề đọc đc file mp3 nên cũng vô tư, ko phải lo ngại j`...

...Tốt nhất là a burn theo Audio Burning thì hơn, ko biết Data burning thì thế nào, vì 1 lần e chọn Data Burning nó ko play đc trên đài chạy đĩa....
    2 kiểu burn thực chất đều là burn dưới dạng data cả, chỉ có điều nếu chọn chế độ burn data thì sẽ là burn nguyên đống data đó ra blank media và standalone nào không hỗ trợ đọc .mp3 thì sẽ không đọc được. Còn burn ở chế độ audio(music) thì các file audio input(ở đây là mp3) sẽ được chuyển sang định dạng chuẩn của đĩa CD là wav và mọi đầu đọc CD,VCD,DVD... đều đọc được.
    Đúng như bạn nói và như mình đã nói ở trên, khi bạn burn ở dạng audio,thì mọi đầu sẽ đọc được hết vì các audio input đều được chuyển thành wav, và nói là tính theo time thì cũng được nhưng chưa chính xác, vì thực chất khi nó chuyển thành chuẩn wav cho CD thì dung lượng của 1 file wav sẽ lớn hơn rất nhiều so với mp3, nên bạn chỉ có thể burn được 1 số bài nhất định, khoảng 10-15 bài, và nó ghi theo time để chọn bạn dễ hình dung thôi, còn bản chất thì vẫn là tính theo dung lượng, bạn nên nhớ các loại đĩa đều ko tính theo time, mà tính trên dung lượng, đĩa không tính theo đơn vị thời gian, mà tính theo đơn vị dung lượng (chỉ có các loại băng từ mới tính theo đơn vị thời gian).
    Còn về cách burn ra mp3 để standalone có thể đọc được thì đều như nhau hết, ko có khác biệt gì cả. Chỉ có là standalone của bạn có hỗ trợ đọc mp3 hay không thôi.

bạn cho mình hỏi thêm nhé, burn DATA ra DVD thì đầu đĩa cũng đọc được phải không?
    Như mình đã nói ở trên, chỉ cần standalone của bạn (VCD,DVD player...) hỗ trợ đọc mp3 thì bạn burn mp3 là sẽ đọc được.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu