Kết quả 1 đến 6 của 6
    chithien89 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    60

20 Máy Bị Khóa mạng!

idconline
    Xin Chào các ban!
    Mình xin trình bày vần đề như thế này. Nhà mình máy tình vốn có mạng, nhưng bị ông anh khóa lại bảo là ko muốn mình truy cập vào các web ... Sau 1 bài phòng sự của đài truyền hình về tràn lan các trang web xxx trên mạng!
    Mạng nhà mình gồm modem và 1 bộ chia.
    Hix hix làm mình ko online đc. Không Biết ổng làm sao vô Local Area Connection Bấm--> Internet protocol--> chỉnh auto thì biểu tượng mạng dưới tast bar nó chấm thang!
    Tự set ip nạp DNS nhà xài mạng FPT thì biểu tượng bình thường mà mạng lại ko vào đc!
    - thử truy cập vào modem xem sao gỏ 192.168.1.1 thì không truy cập vào đc không báo gì hết giống như không có modem vậy!
    Máy nhà xài Deepfreeze nên lưu đc 1 số thao tác khi ông anh khóa mạng! Mở Run lên xem thấy ổng xài 2 lệnh là : msconfig và CMD

Bạn nào cao thủ xin giúp dùm! Máy mà ko mạng làm gì bi h!:hopital:

ntanhvn01 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    4

Ðề: Máy Bị Khóa mạng!

Bro vô run gõ cmd -> Enter
    Gõ ipconfig/all Enter

Xem các thông số sau ip/subnet mask/default gateway/dns server

Các trường hợp có thể xảy ra:
    Anh bạn tắt dịch vụ cấp ip (dhcp)
    chuyển dãy ip của modem ko còn là dãy C 192.168.x.x

Nói chung chỉ cần các thông số adsl: reset modem >config lại, còn máy tính chọn ip/dns automatic cally là okie.

Cái biểu tượng mạng chấm than là ko có kết nối internet
    với 1 người hiểu biết có thể làm 1 file .bat khi đó one click là thay đổi thông sô setting tcp/ip.
    Cao nhân ắt có cao nhân trị

3. The Following User Says Thank You to ntanhvn01 For This Useful Post:

idid231's Avatar
    idid231 Đang Ngoại tuyến LOVEMAGIC
    Đang ở
    Thụy Khuê
    Thanks
    682

Mạng mủng là mình rất gà :d bon chen tí chút
    Với run/msconfig thì mình nghĩ là bị bỏ tích ở phần services rùi bỏ phần nào thì không biết, nhưng nhà mình chả bỏ phần nào cả, bạn cứ tích hết vào nhá, cái nào liên quan đến network với tcp/ip ấy xong xuôi máy bắt reset đó
    Lệnh cmd để vào Dos, mình thấy có khá nhiều lệnh, anh bạn mà có chút nghề thì mình thua :P còn cái hình chấm than vàng thì dùng lệnh ipconfig/release là nó hiện thế à, bây giờ bạn vô run-cmd-ipconfig/renew đợi tẹo cho nó hiện lại con trỏ nhấp nháy trong dos rồi hẵng thoát khỏi nha
    Cách trên có thể dùng nhanh bằng cách nhấp đúp vào cái hình máy tính màu vàng ấy, chọn tab Surport (ngoài ra chỉnh lung tung trong đó nhiều thứ phết ) rồi Repair, khi đó nó sẽ báo lỗi về, 1 là sẽ báo OK, 2 là có cái gì liên quan đến DNS ấy (Windows could not repair....) 2 cái đó mình hay gặp nhất. Bạn có thể tham khảo bài ở trên mình về vấn đề này ^^
    Chúc bạn sớm vô được mạng ^^

Fun and Joy!

5. The Following User Says Thank You to idid231 For This Useful Post:

ntanhvn01 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    4

đang chờ kết quả,
    Nếu modem tốt cấm internet access cho mac address card trên máy là xong chỉnh chi cho mệt :P

7. The Following User Says Thank You to ntanhvn01 For This Useful Post:

Mr.SeYeu Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    31

192.168.1.1
    --> cái này có chắc là IP của Default Gateway ko?
    Mà ông ý chặn từ trong modem, rồi change mật khẩu modem thì có biết cũng chịu.

9. The Following User Says Thank You to Mr.SeYeu For This Useful Post:

chithien89 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    60

Đang nghi ổng tắt modem nhưng vì modelm kết nói qua 1 cái bộ chia nên máy tính náo ko báo mất mạng. chắc ổng tắt modem rồi nên ko kết nối đc 192.168.1.1

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu