Kết quả 1 đến 9 của 9
    nolis0 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    8

klinky Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    13

Ðề: Xin giúp cách khắc phục lỗi Firefox

Up lên 3.6 nhé xem có hết ko
    Chu ky sai quy dinh

ostd2000 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Đang ở
    Hưng Hà - Thái Bình
    Thanks
    16

Bạn thử cài lại IDM xem sao. Hình như bạn cài IDM trước nên nó vậy.

vihan's Avatar
    vihan Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi nolis0 Xem bài viết
    Mình dùng Firefox 3.5.7 -> và luôn bị lỗi này.

Dù đã remove và cài đặt lại vẫn bị lỗi như trên. Ai biết cách khắc phục giúp mình với. Thanks!
    Bệnh này dễ trị lắm! Bốc thuốc 1 lần là tiệt nọc ngay! Trước kia mình cũng bị trường hợp này nhưng tự mò ra thuốc trị.
    không biết bạn đang dùng chương trình Firefox thông thường hay Portable ?Nếu dùng portable thì vô chương trình Firefox....>App...>Firefox Mở folder tên Firefox ra tìm file tên Crash Reporter xóa bỏ là xong ngay!
    Nếu bạn dùng chương trình Firefox bình thường cũng vô program của nó mở những folder nhỏ ra tìm file tên Crash Reporter xóa đi(mình nhớ tới 3 files Crash Reporter lận.Nên xóa cả 3. File đầu hình vuông màu xanh đen là file chính cần phải xóa. Xóa xong; chương trình vẫn hoạt động bình thường nhưng khi click vô Firefox thì âm thanh vang lên "tách" nghe sướng tai hơn! và nó Start nhanh hơn trước! Những ai dùng Firefox nên xóa bỏ những files Crash Reporter để trừ hậu hoạn còn không thì chuyện Crash ở Firefox là "chuyện thường ngày ở huyện"
    Nên xóa 3 files này:!

[img]http://i45.*******.com/21e6er5.jpg[/img]
    Lần sửa cuối bởi vihan, ngày 15-02-2010 lúc 05:57 AM.
    Đại Ca 3 Cúp

5. The Following User Says Thank You to vihan For This Useful Post:

Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi vihan Xem bài viết
    Bệnh này dễ trị lắm! Bốc thuốc 1 lần là tiệt nọc ngay! Trước kia mình cũng bị trường hợp này nhưng tự mò ra thuốc trị.
    không biết bạn đang dùng chương trình Firefox thông thường hay Portable ?Nếu dùng portable thì vô chương trình Firefox....>App...>Firefox Mở folder tên Firefox ra tìm file tên Crash Reporter xóa bỏ là xong ngay!
    Nếu bạn dùng chương trình Firefox bình thường cũng vô program của nó mở những folder nhỏ ra tìm file tên Crash Reporter xóa đi(mình nhớ tới 3 files Crash Reporter lận.Nên xóa cả 3. File đầu hình vuông màu xanh đen là file chính cần phải xóa. Xóa xong; chương trình vẫn hoạt động bình thường nhưng khi click vô Firefox thì âm thanh vang lên "tách" nghe sướng tai hơn! và nó Start nhanh hơn trước! Những ai dùng Firefox nên xóa bỏ những files Crash Reporter để trừ hậu hoạn còn không thì chuyện Crash ở Firefox là "chuyện thường ngày ở huyện"
    Nên xóa 3 files này:!

[img]http://i45.*******.com/21e6er5.jpg[/img]
    mình đã xóa 3 files crash như bạn nói. Nhưng xóa xong thì ko thể khởi động firefox :2: nhưng cũng cám ơn bạn đã giúp.

Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi klinky Xem bài viết
    Up lên 3.6 nhé xem có hết ko
    máy mình khi đã bị lỗi đó thì có up lên bản mấy cũng ko thể khởi động được firefox. ngoại trừ cài lại máy...

Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi ostd2000 Xem bài viết
    Bạn thử cài lại IDM xem sao. Hình như bạn cài IDM trước nên nó vậy.
    đã thử cài lại nhưng vẫn ko được

animotion's Avatar
    animotion Đang Ngoại tuyến

uuʌsǝʌol

Đang ở
    Soft Paradise
    Thanks
    3,792

Lỗi crash do add-ons nhé. Bạn vào Program Files\Mozilla Firefox\extensions tìm xem có thư mục nào là {972ce4c6-7e08-4474-a285-3208198ce6fd} thì del nó đi. Nếu ko thì vào FF > Tools > Add-ons thử disable tất cả add-ons đi rồi enable lại từng cái 1 để loại trừ xem cái nào là thủ phạm gây crash.
    SOFTVNNDOTCOM

10. The Following User Says Thank You to animotion For This Useful Post:

george_soros Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    37

nolis0 à có thể máy bạn bị lỗi Win rồi. bạn có dùng CT gì làm ảnh hưởng Win không?

mình cũng từng bị lỗi Firefox 1 lần giống y như bạn, làm đủ mọi cách đều không thể mở được Firefox. tìm tòi mãi cuối cùng mới nhận ra là Win bị lỗi ==> thế là Ghost lại máy thì Ok.
    bạn thử xem Win có bị lỗi không, nếu có triệu chứng thì ghost lại máy đi, nếu không thì có rất ít khả năng Firefox dùng lại được.
    Ghost lại , cài lại Win mà sau đó vẫn bị thì khả năng là bản Ghost và Win bạn cài bị lỗi trước.
    Lần sửa cuối bởi george_soros, ngày 30-03-2010 lúc 04:03 AM.

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu