Kết quả 1 đến 7 của 7
    thehung9988 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

151 hoi ve thuat toan tham lam

idconline
    Các ITPro ui! em đang phải làm bài tập chuyên đề về thuật toán tham lam, phần BÀI TOÁN XẾP BA LÔ và BÀI HÔN NHÂN BỀN VỮNG. Pác nào bít thuật toán giải và CODE (Pascal) cho em xin với. Cảm ơn các pác rất rất nhiều.
    PS: Tiện thể nếu đc thì cho em hỏi lun cả bài về DÃY CATALAN nữa, hihi!:oh go on:

potw Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    207

Ðề: hoi ve thuat toan tham lam

Vô vnoi.info bạn ạ. Toàn dân pro pascal Vn thôi!

3. The Following User Says Thank You to potw For This Useful Post:

Thanks
    0

17 hoi ve thuat toan tham lam

hic, mình cũng vào đó rùi, but bằng đó người, bít hỏi ai, mình lại dốt về khoản này lắm, bên đó tìm mãi mà ko thấy chỗ nào post câu hỏi lên cả. còn 2 tuần nữa phải nộp rùi, hichic

Thanks
    207

152 Ðề: hoi ve thuat toan tham lam

Trích dẫn Gửi bởi thehung9988 Xem bài viết
    hic, mình cũng vào đó rùi, but bằng đó người, bít hỏi ai, mình lại dốt về khoản này lắm, bên đó tìm mãi mà ko thấy chỗ nào post câu hỏi lên cả. còn 2 tuần nữa phải nộp rùi, hichic
    vào Học tập\ Hỏi bài. :]

Thanks
    207

156 Ðề: hoi ve thuat toan tham lam

Mình ko nhớ lắm, nhưng hình như bài xếp ba lô bạn có thể làm tham lam như sau:
    + Gọi T[i] là tỉ số M[i]/V[i], giá trị/ thể tích vật
    + Sắp xếp giảm dần T[i], nhớ trước khi sắp xếp cần lưu lại thứ tự của vật, để sau khi chọn được cần đưa vào ba lô ta sẽ biết được thứ tự vật lúc đầu;
    Chú ý: đồng thời ta cũng sắp xếp luôn M[i] và V[i] theo T[i];
    + Chọn các vật có tỉ t[i] lớn nhất bỏ vào ba lô,
    tổng giá trị nhận được = gt +M[i];
    số thể tích còn lại = thể tích -V[i];
    tất nhiên ta sẽ chỉ chọn T[i] có V[i] ko vượt quá thể tích còn lại của ba lô.
    + Lặp lại cho đến khi ba lô ko chứa thêm được nữa.
    Bạn thử làm xem sao!

Thanks
    0

Ðề: hoi ve thuat toan tham lam

hic, thuật toán thì mình hiểu rồi, wan trọng là code cơ, mình học dốt phần pascal lắm

8. The Following User Says Thank You to thehung9988 For This Useful Post:

anhongb Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Đang ở
    1
    Thanks
    0

Re: hoi ve thuat toan tham lam

Thuật toán xếp hạng Google mới chống lại black hat webspam

Có lẽ trong vài ngày qua đã có sự thay đổi trong thuật toán xếp hạng của Google,bằng chứng là kết quả tìm kiếm của các từ khóa có độ khó cao.
    Không phải chỉ là dự đoán mà từ chính blog của Google đã nói về sự thay đổi này.
    Theo đó Google cho rằng SEO phải làm cho website tối ưu với người dùng hơn như SEO on page để dể dàng tìm kiếm thông tin hay tốc độ load trang web và Google cũng đánh giá cao việc nghiên cứu keyword để có thể tiếp cận người dùng một cách tốt hơn.

Đây được xem là 1 bước nữa trong việc thưởng cho các site có nội dung hướng về người dùng,đồng thời là lời cảnh báo cho vấn nạn “black hat webspam” .Google cho biết đã thống kê tất cả các hình thức Black Hat Seo mà trong đó phổ biến là keyword stuffing và Link Schemes.
    keyword stuffing là gì?

keyword stuffing là thủ thuật bố trí nội dung sao cho lặp đi lặp lại từ khóa nhằm có lợi hơn trong kết quả xếp hạng từ khóa đó.Ví dụ điển hình mà Google blog đã đưa ra cho hiện tượng này:

Thuật toán xếp hạng Google mới chống lại black hat webspam Seo
    Link Schemes là gì?

Thuật toán xếp hạng Google mới chống lại black hat webspam Seo

Link Schemes là 1 thuật ngữ bao gồm việc chế tác Pagerank,điều này cũng dễ hiểu khi các Webmaster Việt Nam luôn muốn trang mình có 1 thứ hạng Pagerank cao.Link scheme bao gồm việc liên kết đến các trang web spam hay chứa mã độc
    Trong nhưng ngày tới Google sẽ áp dụng một thuật toán quan trọng cho các web spam mà SEOTOPVN đã đề cập ở trên và sẽ ảnh hưởng mạnh mẽ trong việc giảm đáng kể thứ hạng các site này.Thuật toán mới sẽ áp dụng cho tất cả ngôn ngữ và muốn gửi gấm đến các webmaster:

We want people doing white hat search engine optimization (or even no search engine optimization at all) to be free to focus on creating amazing, compelling web sites

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu