Kết quả 1 đến 13 của 13
    thanhcd Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    245

Sửa lỗi file winrar bị lỗi "the file is corrupt"

idconline
    trường hợp này mình gặp cũng nhiều lần rồi nhưng lần này mình quyết định phải tìm ra cách khắc phục vì đang xem dở bộ phim cực hay mà lại gặp rắc rối ở những tập cuối mới tức. Chả là mấy lần mình down trên mạng về mấy bộ phim được nén và cắt ra thành nhiều file bằng winrar, nhưng khi down về giải nén thì nó lại báo lỗi "the file is corrupt" mình đã down lại mấy file này về giải nén lại mấy lần mà vẫn không được, dùng phần mềm thì có thử dùng qua "advance rar repair" nhưng mà vẫn không được, có lẽ là do không biết cách sử dụng: file video được chia thành 4 file rar nhỏ, khi giải nén thì nó báo là hư file đầu tiên nên mình dùng ARR sửa file đó nhưng nó lại lấy phần đc nén trong file đó ra nên mình không thể giải nén tiếp những phần được nén ở những file còn lại.
    Ai biết giúp mình với.
    Thanks

2. The Following User Says Thank You to thanhcd For This Useful Post:

support2love Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Ðề: Sửa lỗi file winrar bị lỗi "the file is corrupt"

Thử Repair = chỉnh Winrar xem sao bạn ah, cầu mong là người up đã Put Recover Record thôi bạn ah. Nếu down đi down lại nhiều lần mà không được thì bạn thử comment lại bên dưới bài viết, xem người khác có bị như vậy không. Nhiều khả năng chính file rar đó đsax bị lỗi trong quá trình upload rồi bạn ah.

4. The Following User Says Thank You to support2love For This Useful Post:

THACH19T's Avatar
    THACH19T Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    2,355

Dùng RAR Repair Tool V4.01, sửa lỗi này rất hay, em đã thử.
    Link:
    Code:
    http://www.mediafire.com/?uhycmfnjhnt
    Code:
    http://www.mediafire.com/?dcdynwlztm4
    Pass nếu có :
    Code:
    Kulee

6. The Following 3 Users Say Thank You to THACH19T For This Useful Post:

Thanks
    245

Trích dẫn Gửi bởi THACH19T Xem bài viết
    Dùng RAR Repair Tool V4.01, sửa lỗi này rất hay, em đã thử.
    Link:
    Code:
    http://www.mediafire.com/?uhycmfnjhnt
    Code:
    http://www.mediafire.com/?dcdynwlztm4
    Pass nếu có :
    Code:
    Kulee
    Vẫn không được bạn ơi, nó chỉ lấy lại phần được nén trong file lỗi chứ không giúp giải nén toàn bộ file đã được chia thành nhiều file nhỏ.

Thanks
    245

Trước hết là mình muốn nói lời cám ơn đến các bạn vì đã góp ý. Theo mình tìm hiểu trên mạng suốt cả tuần nay thì những file bị lỗi như vậy nếu download lại mà vẫn không được là do file đó đã bị lỗi trong quá trình nén file bằng winrar hoặc là do bị lỗi khi up lên Host, do đó không thể sử dụng được. Cách khắc phục có lẽ là duy nhất là tìm lại file đó trên 1 đường link khác.

P/S: có lẽ mọi người thích dùng phần mềm winrar để chia nhỏ các file có dung lượng lớn để chia sẽ qua mạng vì nó quá phổ biến, máy tính nào cũng có. Nhưng cũng có một phần mềm dùng để chia nhỏ file rất tốt và chưa thấy có bất kỳ lỗi nào trong quá trình chia nhỏ hay ghép file đó là HJSplit. Mọi người có thể down về dùng thử.

Code:
    http://www.mediafire.com/?5ykowmztm4g
    Một lần nữa, mình xin cám ơn các bạn đã xem qua và góp ý cho vấn đề của mình. Cám ơn các bạn rất nhiều :love
    Lần sửa cuối bởi thanhcd, ngày 03-11-2009 lúc 01:52 AM.

9. The Following User Says Thank You to thanhcd For This Useful Post:

haiter's Avatar
    haiter Đang Ngoại tuyến
    Tử Sĩ
    Thanks
    639

Trích dẫn Gửi bởi thanhcd Xem bài viết
    ... thì những file bị lỗi như vậy nếu download lại mà vẫn không được là do file đó đã bị lỗi trong quá trình nén file bằng winrar, do đó không thể sử dụng được. Cách khắc phục có lẽ là duy nhất là tìm lại file đó trên 1 đường link khác....
    Hai câu: 1 câu đúng, 1 câu sai. Hai câu cộng lại ra 1 vấn đề mâu thuẫn :]
    Câu đầu:
    những file bị lỗi như vậy nếu download lại mà vẫn không được là do file đó đã bị lỗi trong quá trình nén file bằng winrar, do đó không thể sử dụng được.
    Down file RAR về bị lỗi chỉ có 2 nguyên nhân:
    • Lỗi trong quá trình upload (Điều này ít khi xảy ra)
    • Lỗi trong quá trình download về (Điều này thường xuyên xảy ra)

Chắc chắn 1000% là file không bao giờ bị lỗi trong quá trình nén bằng WinRAR được. Nếu file đã lỗi trong quá trình nén thì làm sao mà:
    Cách khắc phục có lẽ là duy nhất là tìm lại file đó trên 1 đường link khác....
    Đúng không bạn? lỗi từ lúc nén thì có tìm 100 đường link khác cũng vậy thôi bởi vì nó hư từ gốc rồi!?!?!

PS: Lỗi của file (nếu xảy ra) là do cách cắt file của người upload: Khi cắt file bằng winrar họ không để ý đến việc thay vì chọn mục "store" (không nén) thì họ để winrar nén file mặc định - normal (Vì bản thân file film, nhạc, image đâu thể nào nén được nữa bằng chương trình thứ 3). Thân!

11. The Following 3 Users Say Thank You to haiter For This Useful Post:

tung_wa's Avatar
    tung_wa Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    some where i like
    Thanks
    359

File đó nếu đã Add reco thì lỗi đó sửa ngon = chính Winrar , còn KO add thì chịu vứt thôi , chẳng cái j` cứu đc vì dữ liệu đã bị sứt mẻ !!
    Biển khổ vô biên , quay đâu lại *** thấy bờ

13. The Following User Says Thank You to tung_wa For This Useful Post:

Thanks
    245

Trích dẫn Gửi bởi haiter Xem bài viết
    Down file RAR về bị lỗi chỉ có 2 nguyên nhân:
    • Lỗi trong quá trình upload (Điều này ít khi xảy ra)
    • Lỗi trong quá trình download về (Điều này thường xuyên xảy ra)

Chắc chắn 1000% là file không bao giờ bị lỗi trong quá trình nén bằng WinRAR được. Nếu file đã lỗi trong quá trình nén thì làm sao mà:

Đúng không bạn? lỗi từ lúc nén thì có tìm 100 đường link khác cũng vậy thôi bởi vì nó hư từ gốc rồi!?!?!

PS: Lỗi của file (nếu xảy ra) là do cách cắt file của người upload: Khi cắt file bằng winrar họ không để ý đến việc thay vì chọn mục "store" (không nén) thì họ để winrar nén file mặc định - normal (Vì bản thân file film, nhạc, image đâu thể nào nén được nữa bằng chương trình thứ 3). Thân!
    Có lẽ bạn đúng, nhưng câu tìm đường link khác là tìm file trên host khác chứ không phải file mà mình đã biết bị lỗi, mình đã dùng cách này và đã tìm ra được thứ mình cần bằng cách như vậy. Cám ơn bạn
    Lần sửa cuối bởi thanhcd, ngày 03-11-2009 lúc 01:49 AM.

demonvn Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    29

Bạn dùng winrar, khi giải nén, chọn extract files, sau đó tick vào ô Keep Broken Files, giải nén xong nó có báo j thì kệ nó. Vào thư mục giải nén, vẫn coi phim bình thường thôi!

Thanks
    245

Trích dẫn Gửi bởi demonvn Xem bài viết
    Bạn dùng winrar, khi giải nén, chọn extract files, sau đó tick vào ô Keep Broken Files, giải nén xong nó có báo j thì kệ nó. Vào thư mục giải nén, vẫn coi phim bình thường thôi!
    Mọi khi mình vẫn dùng cách này nhưng trường hợp này thì không dùng được, vì khi giải nén đến file bị hư là nó tự tắt luôn chứ không tiếp tục giải nén các file sau nữa :ohno:

eooistun Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Bạn dùng thử 7Zip để giải nén đi, mình bị t/h này r dùng 7Zip giải nén ra dc...

fanvantan's Avatar
    fanvantan Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Đang ở
    TP. HCM
    Thanks
    3,898

File nén đã hư đến mức này rồi thì có lẽ đi tìm nguồn khác là tốt hơn. Nhưng dù sao thì vẫn nên thử bằng cách đơn giản trước như dùng 7zip theo eooistun gợi ý.
    ĐH Khoa học tự nhiên TP. HCM
    Khoa Công nghệ thông tin

Thanks
    245

Trích dẫn Gửi bởi fanvantan Xem bài viết
    File nén đã hư đến mức này rồi thì có lẽ đi tìm nguồn khác là tốt hơn. Nhưng dù sao thì vẫn nên thử bằng cách đơn giản trước như dùng 7zip theo eooistun gợi ý.
    mình đã dùng thử 7z rùi mà vẫn không được đấy chứ. Cuối cùng thì mình đành bó tay với những file *.rar bị lỗi này và đành tìm chúng trên những Host khác

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu