Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 15 của 40

Chủ đề: Văn hóa Thanks !

wakata ®'s Avatar
    wakata ® Đang Ngoại tuyến Stay hungry- Stay foolish
    Đang ở
    Hà Nội, Vietnam
    Thanks
    799

Văn hóa Thanks !

idconline
    Việc này đựoc nói đi , nói lại rất nhiều lần rồi .Nhưng mình cũng phải nói lại .Thực trạng 1 bài viết nhận đựoc " Thanks " là rất hiếm diễn ra trên toàn forum chúng ta .
    Các bạn khi đồng ý với quan điểm một người , thấy vui mừng khi đọc đựoc một bài viêt hay, .. tại sao chúng ta lại không Thanks ? Đó là cử chỉ hay giúp người viết có thêm khích lệ và thể hiện chúng ta là những người văn hóa.

Mình muốn nhân ngày này 2/9 , khơi dậy trong 4rum văn hóa " thanks ".Việc cảm ơn một người đơn giản hơn chúng ta tưởng rất nhiều

Mong các bạn ủng hộ !

Đừng ngại ngần , hãy " Thanks " đi !

2. The Following 172 Users Say Thank You to wakata ® For This Useful Post:

#vip_pro_no1#, 281088, 3456, 6278, Ông già cô đơn, ai123, angel86, anhhuycan831, anhnn2010, anhtho93, animotion, aq2edx12, august_o2, babykuteno21, bantot, binhpt89, BUITRUNGHUY, CheChơn, chienchuoi, chuabanoidoc, chumeo_di_hia, clarkent, cloud_strife288, CoffeeLove555, ComeBack.Home, conghoaxa1, CUOC_TRIUMPH, cuongbk12, cvbtruong, dang_2203, darealshan, datcoiok, david_phan, ddinhkhoa, digitalboy, dinhvantran, Dna_polymelaza, doanchien, dunglv9961, Endless4U, Everest, fanvantan, frozenight, G-Max, giaythuytinh176, Hanky, haqn, hathupt, helpmenow, hlmasterchief, Hoalucbinhz, hoang1819, hoaphu10, honeyta, hungd05vt1, hungtre, hunter9x, huunampro, huynhdieu13, huynhngochoan, IceM, InuPT, John Morrison, k3lvinmitnick, kanmouse, kidcat, kienga, kiengia261, kietbull, killerlove9002, kimhuan, kimlongxd, King of Soft, kisibachda, klasnikov, klv12gcn, koga, kydzuint, lambor, Lưu Di Dân, lexha.bk, liang_xiang, LinhLinh7, Logarit, lonelyboy, longhd108, Love Decoder, Luffy2010, ma mut, Made in Japan, maihana, Men Vĩ Đại, MeoPro, mi_tom88, MiensuongTrang, minh_lh, misterkyo, mitkho, MR_KING, mrblue89, mrdam_1001, nam_thanhvu, namtulenh, naybe, newlifett, ngophuclam, Nguyên Anh, nguyenakabop, nguyenmai097, nhtcntt, ninaepic, NTzones, numni, oldlman, Phoenix92, phuonghieu, pippi89, playboy6006, poahn, quailan, quandui88, quang125, QuangKTC, quangvinh_2512, QUANKYO, Quy_dien_lang_y, Rongcon.com.vn, sauthienthu, sillyman106, Sir_PHƯƠNG, sirdanhvt88, skylance, softhunter2009, softmopvnn, sol, songhieu89, storm2000, super_student, support2day, syber452, TeThienDaiThanh, THACH19T, than_chet1312, thangchacaoboi, thangdepzai1989, theanhosc, TheLongHCM, thuan94, tieuho589, Tokizo94, tominhha2006, trangquan, trinhthaitu, trungk18, truongoi, tuanaia, tuanboxit, tungbach1999, tutruongdado, tvd88, uploader1990, vanne88, vega, vietcong1980, Vinhanboy, vinhtokin, Vista_Sidebar, vnnetkill1990, vnpadkids, wtfnb, Yukj_, zacky

august_o2's Avatar
    august_o2 Đang Ngoại tuyến ((¯`°»::-:¦:-:.. Công Tử ..: -:¦:-::«°´¯))
    Đang ở
    ♥Bà em bảo con cò mang em đến♥
    Thanks
    1,773

david_phan Đang Ngoại tuyến
    Tử sĩ
    Đang ở
    Mường Tè
    Thanks
    406

Ðề: Văn hóa Thanks !

Trích dẫn Gửi bởi august_o2 Xem bài viết
    ấn thanks luôn .
    spam nhé! Cảnh cáo! :130:

Hanky Đang Ngoại tuyến Thành viên kỳ cựu
    Đang ở
    Where do I live?
    Thanks
    1,778

Trích dẫn Gửi bởi wakata Xem bài viết
    Việc này đựoc nói đi , nói lại rất nhiều lần rồi .Nhưng mình cũng phải nói lại .Thực trạng 1 bài viết nhận đựoc " Thanks " là rất hiếm diễn ra trên toàn forum chúng ta .
    Các bạn khi đồng ý với quan điểm một người , thấy vui mừng khi đọc đựoc một bài viêt hay, .. tại sao chúng ta lại không Thanks ? Đó là cử chỉ hay giúp người viết có thêm khích lệ và thể hiện chúng ta là những người văn hóa.

Mình muốn nhân ngày này 2/9 , khơi dậy trong 4rum văn hóa " thanks ".Việc cảm ơn một người đơn giản hơn chúng ta tưởng rất nhiều

Mong các bạn ủng hộ !

Đừng ngại ngần , hãy " Thanks " đi !
    Đọc tiêu đề bài viết tưởng bạn nào spam trong announcement nên vào đưa lên cột điện thì nhìn ra là em wa

Tính ra mình bấm thanks cũng thuộc dạng chăm chỉ đấy chứ nhỉ?

Đề nghị admin set VIP cho những người có văn hóa "thanks" nào

TrungNTvn's Avatar
    TrungNTvn Đang Ngoại tuyến
    Quy Ẩn Giang Hồ
    Đang ở
    Báo Đất Việt
    Thanks
    734

Trích dẫn Gửi bởi david_phan Xem bài viết
    spam nhé! Cảnh cáo! :130:
    Chú david_phan đang có nhớp với anh nhé nói hơi nhiều đấy
    Hotline : 0904528916
    SMS Only : 0125 33 66 444

PHẢI ĐỌC => QUY ĐỊNH CÁI BANG KHU CHỢ <= PHẢI ĐỌC

HoangMinhHiep Đang Ngoại tuyến Cát Bụi Lại Trở Về Cát Bụi
    Đang ở
    ๑۩๑ Sắt & Máu ๑۩๑
    Thanks
    1,694

Thật sự văn hóa " thanks " khi thấy một ai đó viết bài có ích ở softvnn rất ít !

HMH xin kể một câu chuyện như thế này :

Số là HMH post bài ở mục nhạc Dance khu Enter ! .Kiểm tra trên host thì thấy số lượng người download rất nhiều và có cả request post bài qua Yahoo nữa ! Nhưng số người Click thanks sau khi download xong thì chưa lần nào vượt qua con số 5 !

Một lần nảy ra ý nghĩ nhằm mục đích thử các ae " Down là chính " , HMH cố ý post một bài có link bị lỗi , thế là vài phút sau có một đồng chí đòi fix link !

Thế mới biết mình mất cả giờ để upload lên host , làm D-link cho ae , ae download xong cũng không có 1 dòng comment , 1 cái click thanks coi như là " cảm ơn " với người post bài cũng không có !

HMH thấy ,cũng chẳng quan trọng cái thanks lắm đâu , nhưng nếu được nghe " mình cảm ơn bạn " thì vẫn thấy háo hức để post thêm chứ !

p/s : Giờ mới để ý : số thanks của mình cũng nhiều ghê : 1.518

ma mut's Avatar
    ma mut Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    Ở nhà
    Thanks
    278

nếu được thank hay comment thì mình thấy mình ko bị bỏ rơi

tuan.cse06's Avatar
    tuan.cse06 Đang Ngoại tuyến
    -= Biệt Thập =-
    Đang ở
    Lapland
    Thanks
    1,006

Vào đây thấy mọi người toàn có số Thank cao ngất , ngại ghê nhỉ .

Thanks hay không thanks một phần là từ chính ý thức của mỗi người , nhưng một phần khác nó lại nằm ở chính phía người "muốn / sẽ / cần " nhận thanks nữa . Cá nhân mình thì không tiếc rẻ Thanks nhưng mình chỉ làm cái này cho những cái gì mà với mình , nó xứng đáng với cái Thanks đó . Thanks không chỉ là cảm ơn bình thường , nó còn thể hiện sự đồng tình , chấp nhận , chung chí hướng về cái mà mình đang Thanks .

Cũng có lẽ vì thế mà tớ hầu như chỉ post và ít thanks , và tương ứng cũng nhận được ít Thanked .

Thanksed là 1 cái gì đó với tớ không quan trọng . Quan trọng với tớ là tớ làm gì sau khi người khác Thanks tớ thôi .
    Ta đã trở lại.... Ăn hại gấp đôi.......

Norinet Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Thank you all for everything ......

august_o2's Avatar
    august_o2 Đang Ngoại tuyến ((¯`°»::-:¦:-:.. Công Tử ..: -:¦:-::«°´¯))
    Đang ở
    ♥Bà em bảo con cò mang em đến♥
    Thanks
    1,773

Tokizo94's Avatar
    Tokizo94 Đang Ngoại tuyến 将軍
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    942

Mình post một bài đẹp, link ngon vân vân, cái gì cũng tốt. Nhưng chẳng thấy thanks đâu.

Nhưng link die là có người reply ngay = được :37:

liang_xiang Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    Bà e bảo "Con cò mang e đến"
    Thanks
    2,625

Đã thanks toàn topic, Văn hóa Thanks

Từ nhỏ mẹ đã dạy " lời cảm ơn rất quan trọng, nó giống như lời xin lỗi, khi ai giúp con việc gì, hay người đó có ơn với con, việc đầu tiên là con phải biết cám ơn người ta..." . Sau bao nhiêu năm trưởng thành và trở thành một người công dân có trách nhiệm với xã hội llời mẹ dạy còn văng vẳng bên tai đây. Con cảm ơn mẹ.
    Ông bà ta còn có câu "Đền ơn đáp nghĩa, Uống nước nhớ nguồn, ăn quả nhớ kẻ trồng cây" Những câu ca dao tục ngữ ấy không một người Việt nào sống trên lãnh thổ Việt Nam đều không biết. Nhưng mấy ai nhớ đến những lời dạy từ thưở ấu thơ khi bập bẹ nói chữ cảm ơn lần đầu. Thể hiện lời cảm ơn người khác là một nét văn hóa truyền thống của rất nhiều dân tộc không phải riêng của nước ta, nó nói lên được ý nghĩa tôn trọng người khác cũng như tôn trọng chính mình, tôn trọng sản phẩm hay thành quả đạt được. Vậy mấy ai nhớ được đến lời cảm ơn người khác sau khi họ giúp đỡ mình xong.
    Chữ Thanks thay cho lời cảm ơn, bạn đọc một bài viết hay, hay nhận được một sự giúp đỡ nào đó từ những người trong diễn đàn họ bỏ thời gian và công sức bằng sự hiểu biết của mình họ đã giúp đỡ bạn thì ngại gì bạn ko cảm ơn họ
    Như bản thân tui, có thời gian t đọc thấy bài viết nào ở bất cứ box nào trong diễn đàn mà cảm thấy ưng ý tui đều thanks cả không nhất thiết phải là toppic mình yêu cầu giúp đỡ hoặc theo dõi. Các bạn biết ko chữ Thanks ấy là một nguồn động viên rất lớn cho những mem post bài hay đội ngũ mod, smod, admin, công tác viên ....của diễn đàn chữ Thanks ấy như báo cho họ biết bài viết của họ đang được sự đón nhận từ bạn vậy còn chờ gì mà bạn ko thanks để khích lệ họ. Chữ Thanks trong diễn đàn không nói lên dc cấp bậc hay sự đóng góp nào cả mà nó đang thể hiện nét văn hóa có từ truyền thống lâu đời của dân tộc ta. Vậy tại sao ta ko phát huy được trong môi trường này thì ngoài đời có khi nào các bạn ngẫm lại mình đã cảm ơn họ chưa
    Làm gì thì làm links nhớ vào thẻ code

Technical & Ebook Center

phuonghieu's Avatar
    phuonghieu Đang Ngoại tuyến
    .:Con Quỷ:.
    Đang ở
    CTU
    Thanks
    2,092

em thaấy thank chả quang trộng nhưng thank và reply lại thì tốt => có ý chí. VD: post bài xong => ra =>> vài hôm sau quay lại => dc 2k người xem (mừng) => vào xem => thấy số người thank <= 10 (bùn). phải nói là ý thức của mình giờ quá kém. mà nhớ ngày xưa em cũng vậy . admin nên thông báo bài này toàn forum để anh em member hiểu rõ, làm như thế sẽ tốt hơn là ............
    [C]lick [H]ere Bạn sẽ được 16k (Click hộ với)

trungk18's Avatar
    trungk18 Đang Ngoại tuyến --= Movie Collector =--
    Thanks
    444

Hồi xưa post bài ở movie là được ấn thanks âm ầm, nhìn vào lượng view so vs lựong ấn thanks ko chênh nhau là mấy, bây h thì .......

Có 1 bài về nút thanks khá hay em post ở 4rum trường khá lâu rồi, post lại cho anh em đọc

Diễn đàn chúng ta có chức năng THANKS - nút dành cho các bài viết hay , có nội dung vì vậy các bạn nên sử dụng nút để tỏ lòng cám ơn người viết thay vì sử dụng nút thanks một cách bừa bài .hoặc reply Mà hầu như các bài trả lời như vậy đều là những bài SPAM (kiểu như "cảm ơn nhé", "hay lắm","tớ rất cần",cái này hay đây","good"...v..v..)
    Với việc làm như vậy thì các bạn đã thể hiện mình là 1 người có văn hóa , lịch sự trong giao tiếp, mặt khác chính những cái bấm vào nút thanks như vậy đã tạo sự vui vẻ cho người đã post bài, khích lệ tinh thần poster.
    Cuối cùng là những bạn nào được THANKS nhiều nhất trong năm tức là có số lượng bài viết hay nhiều sẽ được được các mem quý mến và có thể BQT sẽ gởi món quà nho nhỏ gì đó cho bạn đó.(^^)

Bây giờ chúng ta hãy cùng nhau phân tích ý nghĩa thực sự của nút thanks
    - Trong cuộc sống nói về văn hóa thanks thì hình như báo chí nói cũng đã nhiều. Nhưng ở đây tôi muốn nói đến đó là văn hóa thanks các bài viết hay ,có giá trị thực sự.
    - Người Việt chúng ta hình như ngại nói cảm ơn nên cái nút THANKS hình như chưa được sử dụng nhiều lắm!!!và trên diễn đàn chúng ta lại có một cách sử dụng Nút thanks một cách vô nghĩa
    - Các bạn ngại ấn vào nút THANKS chăng?
    - Các bạn ngại phải chờ việc nút hiện ra chăng?
    - Các bạn muốn sử dụng nút thanks để thể hiện rằng mình có mặt tại mọi các bài viết ,mà không quan tâm đến nội dung của nó ....

- Nói như thế nhưng thật ra ngay cả bản thân tôi cũng đang phải tập rất nhiều mới ấn THANKS được!!!

Các bạn àh, đây cũng là một cách hay để động viên thành viên post bài, số lần được cảm ơn thể hiện chất lượng của bài viết của bạn có ích cho nhiều người hay không.

Vì thế, nếu bạn đọc bài viết của ai đó mà bạn cảm thấy có ích, hãy bấm nút THANKS nằm dưới bài viết thay vì lời cảm ơn.hãy bấm nút thanks cho những bài viết thực sự hay ,có ý nghĩa với chính bạn ,với tất cả mọi người
    Thanks Đó là một hành động lịch sự thể hiện thiện ý của bạn với người viết, biết ơn đối với người post bài, ngoài ra nó còn giúp cho diễn đàn chúng ta gọn gàng hơn, ít những bài spam hơn...

Mong các bạn thể hiện văn hóa, lịch sự của mình
    Chúng ta là Anh em một nhà .là đồng đội đoàn kết ,là những con người cùng chung niềm đam mê cháy bỏng, một sở thích giao lưu kết bạn.
    Hãy cùng chung vai xây dựng ngôi nhà CYB phát triển lớn mạnh
    Trích từ
    Code:
    http://chuyenyenbai.org/diendan/showthread.php?t=1310

Vista_Sidebar's Avatar
    Vista_Sidebar Đang Ngoại tuyến Anti Windows & Microsoft.Love Mac OSX
    Đang ở
    Buôn Ma Thuột, Đắc Lắk, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    274

Cho không có nghĩa là mất đi mà là nhận lại . Ta cho thanks người khác , người đó nhân được sự vui vẻ và ngược lại ta được nhận lại sự giúp đỡ ta tận tình . Thế nhưng nhiều người chỉ download mà không thanks , vậy là chưa hiểu được ý nghĩa của sự chia sẻ , sự tận tình . Em post bài chỉ có hai người tận tụy thanks em , em thật sự thấy vui và nhiệt tình với họ , nhưng một số thì chỉ đọc và download không thanks lấy một cái . Thật là buồn ! Hi vọng chúng ta hiều được sự chia sẻ . Thanks là cách thể hiện nó ! I hope so ,...
    Hướng Dẫn Download Tại ifolder.ru [Updated]
    Code:
    http://softvnn.com/forum/showthread.php?t=78232

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu