Kết quả 1 đến 2 của 2
    anhtan_pkgl Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    18

137 Khó khăn về mạng lan nội bộ trong Windows 7!

idconline
    Mình cài đặt Windows 7 nhưng không biết làm thế nào để truy nhập vào mạng lan trong nội bộ cơ quan. Ví dụ như lấy những tài liệu từ máy khác (máy đã share tài liệu), hay in tài liệu qua máy in của máy khác (đã share)... Nếu như Windows XP thì khi vào My Network Places -> View workgroup computers sẽ thấy hiện ra những máy trong mạng nội bộ, còn Windows 7 mình chịu.
    Mong mọi người chỉ giúp. Thanks so much!!!

InuPT Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    Đông Anh - Hà Nội
    Thanks
    281

Ðề: Khó khăn về mạng lan nội bộ trong Windows 7!

Ở Win 7, hay Win Vista, nếu bạn muốn các máy khác có thể truy cập và lấy các tài liệu đc share từ máy cài Win 7 hoặc Vista. Bạn thiết lập IP cùng Sub với các máy # trong mạng Lan, thiết lập cùng Workgroup. Tắt tường lửa ( chắc chắn ) để các máy khác có thể truy cập được vào, phân quyền share cho 1 tài khoản có đặt mật khẩu. Mình vẫn chia sẻ tài liệu giữa các máy trong mạng bình thường. Bạn thiết lập thử xem sao.
    to SoftVNN - Delivery the best software and IT news
    Các file do đội SUT up đều có pass là:
    Code:
    softvnn.com hoặc www.softvnn.com
    Vui lòng tắt chế độ gõ T.Việt nếu bạn nhập pass. :love

3. The Following User Says Thank You to InuPT For This Useful Post:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu