Kết quả 1 đến 3 của 3
    MrBang Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    54

18 Chia lại ổ Cứng mà không mất dữ liệu ??

idconline
    Chào các bạn ! Các bạn có cách nào chia lại ổ cứng mà không mất dữ liệu không?
    Chuyện là máy mình hdd 160GB do hôm nọ vội quá nên mình chia là 3 ổ .ổ C thì chia có 10 GB nhưng khi chia xong và mang máy về nhà thì nhận thấy dung lượng ổ C bé quá không đủ để cài Vista hay Win 7. mà ở nhà mình thì không có hdd nào khác nên không thể copy dữ liệu được. Bây giờ mình muốn tăng dung lượng cho ổ C lên khoảng 20 GB thì làm thế nào để tránh mất dữ liệu. Mong các bạn giúp đỡ vodich
    Ps: Mình để định dạng tất cả các ổ cứng là NTFS
    Lần sửa cuối bởi MrBang, ngày 26-05-2009 lúc 09:16 AM.

QuangKTC Đang Ngoại tuyến
    Super VIP Members
    Thanks
    328

Ðề: Chia lại ổ Cứng mà không mất dữ liệu ??

Bạn dùng đĩa hiren boot boot từ CD-ROM vào menu hiren, bạn chọn số 1 ( Disk Partition Tools...) > chọn số 2 ( Acronis Disk Director ....) > đợi acronis chạy lên thì bạn check vào Manual Mode > OK. Vào đó rồi bạn click phải vào ổ D: vào chọn chức năng Resize, ngay dòng Partition size bạn hạ xuống 10GB, xong bạn click chuột lên dòng Unallocated space before là 10 GB sẻ hiện ra> OK. Sau đó bạn chỉ cần Resize ổ C: và exit acronis chọn YES đợi khi nó thực hiện xong là ok à. Chú ý trong quá trình Resize nếu mất điện có thể sẻ bị mất dữ liệu.

3. The Following User Says Thank You to QuangKTC For This Useful Post:

khiemdhhp Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    9

Ðề: Chia lại ổ Cứng mà không mất dữ liệu ??

Bạn dùng Pationmagic trong Hirent Boot cũng có thể chia được. (Cách làm giống bạn QuangKTC nói)

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu