Kết quả 1 đến 5 của 5
    silver_hairz Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    14

Lỗi cài windows 7 trên máy laptop Sony Vaio

idconline
    máy sony vaio mình cài trực tiếp windows 7 trên usb trên nền windows có sẵn thì ok, nó sẽ thành windows7 và chuyển win vista cũ thành 1 cái folder windows.old
    nhưng khi mình format lại ổ C và cài windows 7 trong dos thì báo phải chọn hardware driver gì đó, thử down driver trên trang support của sony và cài vào usb chọn nhưng vẫn ko cài đc...
    sẵn tiện cho mình hỏi cách chia ổ C thành nhiều ổ khác trong Dos (hiện tại mình format lại C ko cài vista ) mà ko làm hư ổ F (Recovery winvista)

Kaila's Avatar
    Kaila Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Cửu Long
    Thanks
    86

Ðề: cho mình lỗi cài windows 7 trên máy laptop sony vaio

Cài Win7 nên cài bằng DVD đi bạn,còn việc chia ổ C lại trong DOS thì dùng các chương trình chia đĩa (PQMagic,Paragon...) trong Hiren Boot có sẵn rồi,bạn chia nhỏ lại ổ C thì có ảnh hưởng ổ F đâu mà lo mất Recovery winvista

3. The Following User Says Thank You to Kaila For This Useful Post:

silver_hairz Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    14

theo mình tìm hiểu thì cái lỗi driver là do bản 7068, đg down bản 7077 về cài ko biết có bị vậy ko!
    còn chia hdrive mình dùng Acronis thì ok, PQMagic ko xài đc.
    sẵn tiện ai đã xài qua laptop vaio biết cách nào làm cho máy khi boot vào DOS có thể nhận đc ổ USb ko ? (thông qua 1 soft file manager ví dụ nc commander chẳng hạn) hoặc làm sao để boot từ 1 USB

dragonASU's Avatar
    dragonASU Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    91

Trích dẫn Gửi bởi silver_hairz Xem bài viết
    theo mình tìm hiểu thì cái lỗi driver là do bản 7068, đg down bản 7077 về cài ko biết có bị vậy ko!
    còn chia hdrive mình dùng Acronis thì ok, PQMagic ko xài đc.
    sẵn tiện ai đã xài qua laptop vaio biết cách nào làm cho máy khi boot vào DOS có thể nhận đc ổ USb ko ? (thông qua 1 soft file manager ví dụ nc commander chẳng hạn) hoặc làm sao để boot từ 1 USB
    để boot từ USB bạn vào BIOS (nhấn F2) chọn tab Boot, chọn cho phần boot bằng USB lên dòng số 1, mình nhớ k nhầm thì chọn bằng phím "+" hoặc "-"
    Còn cài windows 7 mình nghĩ bạn nên cài trực tiếp bằng DVD, như vậy sẽ hạn chế được lỗi phát sinh trong wá trình cài đặt
    Lần sửa cuối bởi dragonASU, ngày 20-04-2009 lúc 11:14 AM.
    Dell XPS 1647 LCD 15.6 Widesreen | Core i5-430M 2.26GHz (2.53 GHz Turbo Mode) 3MB Cache | Memory 4GB DDR3 at 1066MHz | HDD 500GB 7200rpm SATA | VGA ATI Mobility Radeon HD 4670 1GB | Windows 7 Home Premium x64

supportzzz Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Ðề: Lỗi cài windows 7 trên máy laptop Sony Vaio

Nếu cài Window 7 từ nền là Windows Xp Hay Vista thì bạn Download bản
    Code:
    http://www.slysoft.com/en/virtual-clonedrive.html
    Sau đó bạn Chuyển file Iso của Windows 7 ra phần mềm này cài dc hết .
    Ps: Dòng Vaio là dòng cưc kỳ kén Driver nên bạn cần tìm chính xác Driver trước khi cài Windows mới nhé .
    Còn chia Partition bạn co thể dùng Hirent Boot để chia nhé .

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu