Kết quả 1 đến 3 của 3
    con_trai_rong Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    8

NSIS , ai biết lỗi này thì chỉ dùm em với

idconline
    Bữa rồi có ông anh sang chơi , ổng cắm cái USB vô thì một ổ virus bay vao tấn công tới tấp, sau đó bị lỗi win , em phải cài lại.

Khi cài lại xong , em định cài các chương trình phụ khác thì nó không cho báo nó đề là NSIS error và kèm theo đó là một dòng chữ:

Installer verification failed

This could be result of an im complete download a failing disk , or (possibly) corruption form virus

You can try to force an install using the /NCRC command line witch(but it is NOT recommanded)

máy em chắc đã dính virus W32.VomoC.PE , em đã thử search trên mạng là được biết là BKAV có thể quét được , nhưng máy ngày nay cố gắng dùng BKAV qút nhưng cũng kô thành công , sau đó dùng AVG quét cũng ko thấy. Không biết anh em có cách gì chữa dùm em. Em xin hậu tạ rất nhiều

QuangKTC Đang Ngoại tuyến
    Super VIP Members
    Thanks
    328

Ðề: NSIS , ai biết lỗi này thì chỉ dùm em với

Mình nghĩ là bạn nên cài win vừa xong add driver card mạng vào, xong cài chương trình diệt virus có uy tín và mạnh mẽ tí (mình nghe nói là symantec diệt dược con này), rồi update virus ok, xong bạn bật chức năng hiện file ẩn cà file hệ thống luôn,nên mở explorer kiểm tra xem có file nào lạ và ẩn thì Shift+Del nó ngay. (Nhớ mở bằng exlorer nha! đừng nhấp dúp vào ổ đĩa). Hoặc bạn có thể cắm hdd của mình qua máy khác diệt, phải bảo đảm là máy khác có chương trình diệt virus được update full nha!
    chúc bạn thành công!

3. The Following User Says Thank You to QuangKTC For This Useful Post:

vietson1 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    145

Ðề: NSIS , ai biết lỗi này thì chỉ dùm em với

nstaller verification failed

This could be result of an im complete download a failing disk , or (possibly) corruption form virus

You can try to force an install using the /NCRC command line witch(but it is NOT recommanded)
    Lỗi này thông báo rằng file mà bạn đang sử dụng không còn data nữa, nó bị virus ăn mòn rồi.Bạn có thể kiểm tra lại = cách xem dung lượng của file (mình nghĩ chỉ còn vài KB thôi).Tốt nhất bạn nên format ổ cứng,cài lại Win, dùng một USB sạch chứa antivirus,cài anti,update,và scan(lưu ý không được vào các ổ cứng khác trong khi chưa cài anti xong nghe).Cuối cùng bạn xóa những file .exe có vài KB đó đi

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu