Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: nén sang file ISO

azuminokokoro Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    39

nén sang file ISO

idconline
    em có một đĩa win vista tiếng nhật giờ em đã copy vào máy tính nhưng ko có phải là dạng iso giờ em muốn nén thành một file iso boot được từ dos . em đã thử dùng chương trình UltraISo nén theo cách bình thường nhưng khi ghi ra đĩa ko có boot dc từ dos . Làm ơn các bác chỉ đùm em với
    Crystal Liu

tuan.cse06's Avatar
    tuan.cse06 Đang Ngoại tuyến
    -= Biệt Thập =-
    Đang ở
    Lapland
    Thanks
    1,006
    Trích dẫn Gửi bởi azuminokokoro Xem bài viết
    em có một đĩa win vista tiếng nhật giờ em đã copy vào máy tính nhưng ko có phải là dạng iso giờ em muốn nén thành một file iso boot được từ dos . em đã thử dùng chương trình UltraISo nén theo cách bình thường nhưng khi ghi ra đĩa ko có boot dc từ dos . Làm ơn các bác chỉ đùm em với
    Với những đĩa DVD /CD có hỗ trợ Boot , khi bạn copy chúng vào HDD theo cách copy bình thường thì phần nhiều là sau này nếu bạn ghi lại file đó qua CD/DVD thì CD/DVD đó ko có chức năng Boot được , mặc dù khi trc đĩa DVD/CD trước có Boot .

Bạn chỉ có thể dùng tính năng copy disc trong các chương trình ghi đĩa để copy disc , hoặc tạo trực tiếp file ISO từ DVD/CD đó luôn , rồi mới burn file ISO đó ra đĩa khác .
    Ta đã trở lại.... Ăn hại gấp đôi.......

3. The Following User Says Thank You to tuan.cse06 For This Useful Post:

azuminokokoro Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    39

152

Trích dẫn Gửi bởi tuan.cse06 Xem bài viết
    Với những đĩa DVD /CD có hỗ trợ Boot , khi bạn copy chúng vào HDD theo cách copy bình thường thì phần nhiều là sau này nếu bạn ghi lại file đó qua CD/DVD thì CD/DVD đó ko có chức năng Boot được , mặc dù khi trc đĩa DVD/CD trước có Boot .

Bạn chỉ có thể dùng tính năng copy disc trong các chương trình ghi đĩa để copy disc , hoặc tạo trực tiếp file ISO từ DVD/CD đó luôn , rồi mới burn file ISO đó ra đĩa khác .
    cảm ơn bác nhiều lắm em sẽ thử như lời bác hướng dẫn cũng may là em còn có đĩa win vista nguyên gốc đây thank bác trước nhé
    Crystal Liu

anhsao2585 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    TheGioiTaiChinh.com
    Thanks
    418
    vào ultraISO nhấn F8 sẽ ra cái bạn muốn

6. The Following User Says Thank You to anhsao2585 For This Useful Post:

hoangtuan1611 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    3
    tốt nhất là bạn copy to Image bằng Nero hoặc Ultra ISO cũng được, đừng copy trực tiếp từ CD vào ổ cứng!

8. The Following User Says Thank You to hoangtuan1611 For This Useful Post:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu