Kết quả 1 đến 4 của 4
    alexzai87's Avatar
    alexzai87 Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    Hải Phòng City
    Thanks
    239

Lịch Vạn Niên 1.0 Full

idconline
    Lịch Vạn Niên là phần mềm dành cho dòng máy Symbian S60v3 OS9.1, OS9.2 có giao diện đẹp, thân thiện và rất dễ sử dụng. Giao diện của chương trình rất giống với cuốn lịch blốc thông thường nên tạo được cảm giác quen thuộc cho chúng ta. Vì đây là phần mềm Việt, do một công ty của Việt Nam phát triển nên nó có nhiều tiện ích hay đối với phong tục Việt Nam như xem giờ hoàng đạo, hắc đạo, ngày tốt xấu, hướng xuất hành, tuổi xung khắc, xem thông tin ngày... Chức năng chuyển đổi ngày trong phần mềm cũng rất hữu dụng cho những người muốn tra cứu hay xem ngày cho người thân và bạn bè. Bạn có thể xem lịch theo ngày hoặc theo tháng

Một vài chức năng chính của chương trình
    -Xem lịch âm, dương.
    - Xem can, chi của ngày, tháng, năm.
    - Đổi ngày âm, dương.
    - Xem ngày hoàng đạo, hắc đạo trong tháng.
    - Xem giờ hoàng đạo trong ngày.
    - Xem tuổi xung, tiết khí, hướng xuất hành trong ngày.

Trong chương trình, nếu ngày nào được biểu thị bằng hình ngôi sao màu vàng thì ngày đó là ngày hoàng đạo. Ngược lại, ngày nào có hình ngôi sao màu đen là ngày hắc đạo. Chức năng tra cứu lịch âm-dương rất hay và hữu ích, bạn chỉ việc chọn ngày cần tra theo dương lịch hoặc âm lịch, thì chương trình sẽ cho ra kết quả kia ngay lập tức. Đối với từng ngày, chương trình có ghi

Phần mềm tương thích với các máy sử dụng HĐH Symbian S60v3 bao gồm: Nokia N95/N95 8GB, 6290, N71, N73/N73 ME, N75, N76, N92, N93/N93i, 6110 Navigator, 5700XM, 6120 Classic, 6121 Classic, N81/N81 8GB, E50, E65, E90.

Chú ý

Giải nén ra ! Copy vào thẻ nhớ
    Sau đó bạn lắp thẻ nhớ vào , mở chương trình quản lý file nào đó của bạn, như là X-plorer hoặc Fexplorer chẳng hạn ! Bạn vào ổ E, copy vào ổ C:/systems/apps
    file e1510.sys mà bạn vừa copy vào thẻ nhớ lúc trước , chép đè ( Overwrite ) lên file cũ ! Vào chương trình ! Phần giới thiệu ! Thấy ngay là chương trình có dòng đã đăng ký!

Tải về-Lịch Vạn Niên 1.0 Full
    Lần sửa cuối bởi HoangMinhHiep, ngày 12-04-2009 lúc 08:29 PM. Lý do: Sửa Link
    Back To December
    Phone: 9900 Rogers + 8700 Movistar
    Canon EOS 450D + 18-55IS + 50f1.8 + Macbook Pro MB985 + iPad 3G 16GB White

2. The Following 7 Users Say Thank You to alexzai87 For This Useful Post:

quangbk04 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    74
    ê, xài được cho máy tính kg dzậy bạn?

HoangMinhHiep Đang Ngoại tuyến Cát Bụi Lại Trở Về Cát Bụi
    Đang ở
    ๑۩๑ Sắt & Máu ๑۩๑
    Thanks
    1,694

Ðề: Lịch Vạn Niên 1.0 Full

Bản Lịch Vạn Niên này đã quá quen thuộc với mọi người tuy nhiên rất đáng tiếc là bản Cr@kcho màn hình 320x240 không có.Dù một số người có cách là chép file MBM của bản 320x240 lên bản màn hình 240x320 nhưng cũng nhìn cũng không đẹp vì hiển thị không khớp hoàn toàn với màn hình.
    Mình có 1 cách khác dùng bản lịch vạn niên này dài dài cho các bạn dùng điện thoại màn hình 320x240 như E71,E63.Cách làm như sau :
    Bước 1: Tải file này về http://www.mediafire.com/?imjzmr3c9yl
    Bước 2: Chỉnh thời gian hệ thống về năm 2007(ngày tháng ko quan trọng)
    Bước 3: Instal file LVN320x240.sis lên máy của bạn (ổ đĩa nào cũng được).Sau đó chỉnh thời gian hệ thống về lại như cũ.Mở Lịch Vạn Niên lên có thể nó sẽ đòi đăng kí.Không sao hết,bạn cứ thoát chương trình.

Bước 4: Dùng X-plore vào C:\System\date xóa file E2201.sys rồi vào tiếp C:\System\Apps tìm file E1510.sys rồi nhấn phím 8 (hoặc là vô File--->Edit) .Nó sẽ hiện lên như sau :

00 03 03 03 04 00 00 00

0e 00 00 00 01 03 03 03

Chú ý ở cái dòng mình tô chữ màu đỏ.Bạn sửa lại thành 0e sau đó save file E1510.sys .Giờ thì bạn đã có bản dùng thử Lịch Vạn Niên 14 ngày.
    Sau 14 ngày bạn lại vào sửa lại.Thế là ok,bạn có thể dùng miễn phí lịch vạn niên mãi mãi
    Thật mình cũng muốn mua 1 bản dùng cho con E71 của mình ủng hộ phần mềm việt (vì nó có 30k chỉ đáng 2 tô phở ăn sáng) nhưng PPCLink kêu Lịch Vạn Niên chưa hỗ trợ,có mua cũng không nhập key vô được nên mình dùng cách này.Bác nào bên PPCLink có đọc thì bỏ quá cho em nhé

cuong_remix Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Re: Lịch Vạn Niên 1.0 Full

Chú ý ở cái dòng mình tô chữ màu đỏ.Bạn sửa lại thành 0e sau đó save file E1510.sys .Giờ thì bạn đã có bản dùng thử Lịch Vạn Niên 14 ngày.
    Sau 14 ngày bạn lại vào sửa lại.Thế là ok,bạn có thể dùng miễn phí lịch vạn niên mãi mãi

bác ơi cái này bác nói rõ hơn chút nữa dc hok za,e hok hiu cho lắm

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu