Kết quả 1 đến 9 của 9
    kokoro90 Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    16

Lỗi nghe nhạc của máy N70

idconline
    Sau khi reset lại máy bằng cách nhấn 4 nút thì máy tớ có hiện tượng nhìu khi nghe nhạc ko đc.Các pài hát rõ ràng vẫn nằm trong thẻ nhớ nhưng mở vô trình nghe nhạc thì lại ko hiện lên đc các bài đó(cái này thì lúc bị lúc ko,lần đầu thì tớ rút thẻ ra gắn lại thì okie , lần thứ 2 thì ko đc nữa rồi.) ngoài ra vô mục themes cũng ko đc luôn.Mong các mod giúp đỡ tớ. !!!!
    :178: :133: :hopital:

KAKATARA Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    needn't to know
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi kokoro90 Xem bài viết
    Sau khi reset lại máy bằng cách nhấn 4 nút thì máy tớ có hiện tượng nhìu khi nghe nhạc ko đc.Các pài hát rõ ràng vẫn nằm trong thẻ nhớ nhưng mở vô trình nghe nhạc thì lại ko hiện lên đc các bài đó(cái này thì lúc bị lúc ko,lần đầu thì tớ rút thẻ ra gắn lại thì okie , lần thứ 2 thì ko đc nữa rồi.) ngoài ra vô mục themes cũng ko đc luôn.Mong các mod giúp đỡ tớ. !!!!

Khi 4mat đt xong bạn nên 4mat cả thẻ nhớ lun ( copy nhạc và hình cần giữ ra, 4mat xong copy vô lại ) 0 chừa lại thư mục hệ thống nào vì sẽ giữ lại lỗi. Sau đó bạn cho thẻ vào đt và cài lại theme, pm. Tình trạng lỗi bạn gặp là do sử dụng thẻ chưa 4mat vô máy mới 4mat nên lỗi trên thẻ vẫn tồn tại *( vậy thì 4mat máy như 0 )

3. The Following User Says Thank You to KAKATARA For This Useful Post:

Thanks
    16
    Cho tớ hỏi thêm là sau khi 4mat lại máy và thẻ nhớ thì có cần cài thêm chương trình gì nữa ko.ví dụ như codec....Mod bjk chương trình nào cần thiết thì giới thiệu để tớ cài vô máy luôn. (Trước giờ toàn dùng SE nên khi chuyển wa NOKIA thì ........ )

HoangMinhHiep Đang Ngoại tuyến Cát Bụi Lại Trở Về Cát Bụi
    Đang ở
    ๑۩๑ Sắt & Máu ๑۩๑
    Thanks
    1,694
    Khi bạn format máy và thẻ , bạn coppy nhạc vào thẻ nhớ nhưng khong thể thêm nhạc vào chương trình Music trong máy đúng ko ạ .. Nếu bị như vậy mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ :

* bạn format toàn bộ thẻ nhớ bằng điện thoại - bằng điện thoại bạn nhé !
    * coppy khoảng 20 bài nhạc Mp3 vào trong thẻ nhớ , cắm thẻ vào và chơi nhạc bằng chương trình music của máy .. chơi khoảng 30s rồi chuyển sang bài thứ 2 ... Bài thứ 2 cũng chơi khoảng 30s ... bạn tắt máy và rút thẻ nhớ ... Coppy các bài hát còn lại rùi bật máy và chơi như bình thường ...

Hiện tượng này thì tớ ko rõ là do nguyên nhân nào nhưng tớ đã khắc phục nó bằng cách đó đó ......

6. The Following User Says Thank You to HoangMinhHiep For This Useful Post:

KAKATARA Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    needn't to know
    Thanks
    65
    Trích dẫn Gửi bởi kokoro90 Xem bài viết
    Cho tớ hỏi thêm là sau khi 4mat lại máy và thẻ nhớ thì có cần cài thêm chương trình gì nữa ko.ví dụ như codec....Mod bjk chương trình nào cần thiết thì giới thiệu để tớ cài vô máy luôn. (Trước giờ toàn dùng SE nên khi chuyển wa NOKIA thì ........ )
    Thường thì 4mat xong bạn 0 cần cài thêm pm gì nếu 0 sử dụng đến, ví dụ nếu cần chặn cuộc gọi thì hãy cài Advanced Call Manager, còn pm nghe nhạc của máy ( nếu máy N70 của bạn là N70ME ) thì 0 cần cài thêm pm nghe nhạc khác vì mình thấy pm của máy là ok nhất. Thix thì cài 1 số theme thui.

8. The Following User Says Thank You to KAKATARA For This Useful Post:

Thanks
    16
    Các bạn cho tớ hỏi là máy tớ mua đc 1 năm.Chẳng dùng gì ngoài việc chép nhạc và các phần mềm.Nó bị hư như tớ đã hỏi các bạn đó,zị mùh để ở nàh,ông anh thấy hư nên mang za ngoài tiệm dtdd để sửa chữa thì người ta nói là hư thẻ nhớ.hic. Thay cái thẻ 1GB khác mất 140k.Liệu có fải là vậy ko và thẻ nhớ cũ của tớ còn dùng đc hay là đã bị hư như người ta nói

HoangMinhHiep Đang Ngoại tuyến Cát Bụi Lại Trở Về Cát Bụi
    Đang ở
    ๑۩๑ Sắt & Máu ๑۩๑
    Thanks
    1,694
    muốn kiểm tra thẻ nhớ thì có cách sau :

Cắm thẻ vào đầu đọc thẻ . nếu nó vẫn cho truyền dữ liệu thì ko có chuyện hỏng đâu .

Còn nguyên nhân thì mình đã giải thích cho bạn rùi đó ... Bạn ở HN thì mang qua chỗ mình mình kiểm tra giúp, chứ bắt bệnh từ xa thế này cũng khó ....

11. The Following User Says Thank You to HoangMinhHiep For This Useful Post:

Thanks
    16
    Hih.Em ở Đồng Nai.Dù sao cũng thank anh nhìu nhìu

De.Pedro Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    6
    Trích dẫn Gửi bởi HoangMinhHiep Xem bài viết
    Khi bạn format máy và thẻ , bạn coppy nhạc vào thẻ nhớ nhưng khong thể thêm nhạc vào chương trình Music trong máy đúng ko ạ .. Nếu bị như vậy mình có 1 kinh nghiệm muốn chia sẻ :

* bạn format toàn bộ thẻ nhớ bằng điện thoại - bằng điện thoại bạn nhé !
    * coppy khoảng 20 bài nhạc Mp3 vào trong thẻ nhớ , cắm thẻ vào và chơi nhạc bằng chương trình music của máy .. chơi khoảng 30s rồi chuyển sang bài thứ 2 ... Bài thứ 2 cũng chơi khoảng 30s ... bạn tắt máy và rút thẻ nhớ ... Coppy các bài hát còn lại rùi bật máy và chơi như bình thường ...

Hiện tượng này thì tớ ko rõ là do nguyên nhân nào nhưng tớ đã khắc phục nó bằng cách đó đó ......
    Cái này mình nghĩ do sung đột PM bạn ạ, mình cũng 4mat rồi và gặp tình trạng tương tự. Vào phần Manager uninstaller hết các Pm nghe nhạc đi như MP3 hay FIVN thì mình thấy lại ok.

Đúng là dùng PM nghe nhạc của máy là hay nhất kn xương máu sau khi dùng đủ các thể loại . Dở mỗi điểm là không hỗ trợ nhiều định dạng. Nên PM dùng thay thế là Core Player v1.2.0 build 3495 >>> hỗ trợ gần như đầy đủ code
    Mod với Admin bảo mày còn gà chưa được quyền ký cọt Đành cam chịu vậy

14. The Following 2 Users Say Thank You to De.Pedro For This Useful Post:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu