Kết quả 1 đến 6 của 6
    langtudatinh113 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

jatn105's Avatar
    jatn105 Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    From the Hell !!
    Thanks
    4
    "Chuyển file ảnh sang autocad" theo ý bạn có phải là muốn add file ảnh đó vào AutoCad ?? nếu đúng vậy thì kg cần phải có chương trình, có 3 cách cho bạn.
    - Chỉ cần chọn Insert -> Image manage -> Attach là xong. Cách này yêu cầu bạn sau khi làm xong phải gói cả file ảnh này thành 1 bộ nếu kg đi chỗ khác mở ra sẽ kg có ảnh hiện trong file cad, vì đường dẫn (link) kg còn đúng nữa.
    - Chuyển ảnh của bạn sang dạng bitmap (.bmp). Sau đó trên cad bạn vào insert -> OLE Object -> chọn Creat From File để insert ảnh, cách này bạn mà khồng cần link mà ảnh vẫn tồn tại trong file cad, tuy nhiên dung lượng file làm ra chắc chắn sẽ cao.
    - Insert ảnh đó vào Word rồi từ Word copy ảnh đó dán vào cad. Cách này dễ làm nhưng chất lượng có thể bị thay đổi do hình ảnh bị vỡ nếu bạn phóng to file cad.

Trên đây là 3 cách cho bạn add file ảnh vào AutoCad, kg cần dùng bất kỳ 1 chương trình nào hết, và hình như cũng kg có chương trình nào đâu bạn.

Thanks
    0
    ý mình muốn chuyển từ file jpg sang file AutoCAD Drawing.khi mở file ảnh đó trong autocad thỉ file ảnh đó có thể bắt điểm giống như những file cad thông thường

why not bar Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Thanks
    8
    Trích dẫn Gửi bởi langtudatinh113 Xem bài viết
    ý mình muốn chuyển từ file jpg sang file AutoCAD Drawing.khi mở file ảnh đó trong autocad thỉ file ảnh đó có thể bắt điểm giống như những file cad thông thường
    Tôi giới thiệu cho bác vài soft...nếu cảm thấy đáp ứng được nhu cầu của bác thì Reply để mọi người tìm Crack hoặc bản Full cho bác.

Img2CAD

Img2CAD is a stand-alone program that converts scanned drawings, maps and images into accurate vector files (such as DXF, HPGL, WMF, EMF, etc) for editing in any CAD application.
    Key Features:

* Input image formats: BMP, JPG, TIF, GIF, PNG, PCX, TGA, RLE, JPE, J2K, JAS, JBG, MNG and more.
    * Output vector formats: DXF, HPGL, EMF, WMF and others.
    * Create center lines and outlines.
    * Outline solid raster areas.
    * Color, Gray and black-and-white images vectorization.
    * Scale images in the X and Y directions to make them larger or smaller.
    * Increase or decrease brightness and contrast.
    * Tracing raster lines, arcs, circles, arrow lines, dash lines, polylines, hatches on monochrome, grayscale or color images.
    * Automatic correction: restoring of intersections, aligning, joining fragments, joining fragments to line, arc, circle and polyline.
    * Removing low sized vector objects, correction of recognized texts.
    * Automatically straighten images to a reference line.
    * Remove speckles of color to make colors more uniform.
    * Can adjust tolerance levels.
    * Batch processing.
    * Drag and Drop supported.
    Code:
    http://www.img2cad.com/

Acme TraceArt

Code:
    http://www.freefirestudio.com/traceart.htm

5. The Following User Says Thank You to why not bar For This Useful Post:

Thanks
    0
    cảm ơn bạn nha đúng là cai nay rồi.bạn nào có crack hay key thì làm ơn post lên cho anh em sài cùng với

why not bar Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Thanks
    8
    Trích dẫn Gửi bởi langtudatinh113 Xem bài viết
    cảm ơn bạn nha đúng là cai nay rồi.bạn nào có crack hay key thì làm ơn post lên cho anh em sài cùng với
    Bạn vào đó REG nick rồi Down...và có 1 số soft khác có tính năng tương tự...

Code:
    http://cauduongbkdn.com/f@rums/t3357-scan-bnh-sang-dng-file-vector-dng-cho-autocad.html

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu