Kết quả 1 đến 4 của 4
    namtran's Avatar
    namtran Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    Vietnam
    Thanks
    237

Hướng dẫn sử dụng phần mềm Internet Download Manager

idconline
    Như các bạn đã biết Internet Download Manager (IDM) là chương trình hỗ trợ tải file mạnh nhất so với các phần mềm cùng loại khác, với IDM nó giúp bạn tăng tốc độ tải xuống nhanh hơn gấp 5, 6 lần so với tải thông thường, ngoài chức năng tải, IDM còn hỗ trợ bạn các tiện ích quản lý tải file đi kèm rất đa dụng, tải cùng lúc hàng loạt file, cho phép tải lại sau khi bị ngắt mạng, time out.., quản lý việc tải theo thời gian chỉ định .. vv và rất nhiều các chức năng mới hơn được bổ sung vào các New Version của phần mềm đa dụng này. Nếu bạn đã từng sử dụng qua phần mềm này thì chắc hẳn các bạn cũng sẽ có cùng nhận định nó thật "đáng đồng tiền bát gạo" phải ko các bạn ^^ Sau đây là một vài hướng dẫn thao tác cơ bản về chức năng và cách sử dụng phần mềm này dành cho Newbie.

Đây là giao diện chính của chương trình sau khi được cài đặt vào Máy tính, để thiết lập cho chương trình các bạn nhấn vào thẻ Options.

Giao diện cho bạn thiết lập, gồm các Thẻ chức năng phía trên, ở thẻ General đánh chọn vào on startup (khởi động cùng windows), ở mục Integrate IDM into Browse, các bạn đánh chọn vào những Trình duyệt mà các bạn sử dụng để chương trình Tải file, thiết lập xong nhấn OK

Thẻ Type files, là thẻ thiết lập, thêm bớt các loại file mà chương trình sẽ tải, mặc định các file của chương trình như hình trên, các bạn có thể thêm vào các đuôi mở rộng, hoặc bớt đi, Lưu ý: mỗi đuôi mở rộng cách nhau 1 khoảng trắng. Thiết lập xong nhấn OK

Thẻ Save to dùng để thiết lập nơi chứa file sau khi chương trình tải xuống từ Internet, mặc định chương trình sẽ tạo ra 1 folder Download ở My Document, các bạn có thể thay nơi chứa theo ý mình bằng cách nhấn vào Browse và thiết lập lại, xong nhấn OK.

Ở thẻ Download, chức năng thông báo lúc bắt đầu tải và khi hoàn tất quá trình tải, bạn bỏ chọn ở phần Show Download Complete Dialog thì chương trình sẽ hoàn tất viêc tải mà ko cần báo (thiết lập theo hình trên)

Thẻ Connection, dùng để thiết lập việc kết nối, quá trình chia file khi tải, các bạn có thể thiết lập cao thấp tùy thuộc vào Mạng, phần Connection type/ Speed là phần bạn thiết lập cho tốc độ của Mạng, phần Connection number là phần thiết lập số lần mà nó sẽ chia ra mỗi khi file được tải, như tôi đã nói thiết lập cao hay thấp là tùy thuộc vào người sử dụng và Tốc độ mạng sử dụng ở đây Min là 1 và Max 16, nếu bạn chọn là 16 thì có nghĩa là file bạn tải chương trình sẽ chia ra 16 lne, như vậy thì file tải sẽ nhanh hoàn tất hơn, nhưng đôi lúc nó sẽ gây là việc lỗi file ở chế độ connect 16, theo tôi các bạn nên chọn là 8, thì sẽ ổn định hơn, thiết lập xong nhấn OK.

Cuối cùng là thẻ Sites Logins, đây là phần thiết lập được dùng cho các website có chức năng log bằng Account, vì dụ như: RapidShare.Com, Megaupload.Com, Nếu các bạn có tải khoản của Rapid hoặc Mega chương trình sẽ hỗ trợ bạn gắn vào để tiện dụng hơn lúc tải file mà ko cần phải login vào website khi cần tải, như hình trên các bạn chọn giao thức là http hoặc ftp, ở Rapid và Mega thì phải là http, tiếp tục khai báo tên User và Pass, nhấn OK để hoàn tất.

Trên đây là một số hướng dẫn cơ bản về cách sử dụng chương trình Internet Download Manager, hy vọng sẽ giúp ích được cho 1 số Newbie bắt đầu làm quen với chương trình này. Chúc các bạn vui vẻ.

® Ghi rõ nguồn "SoftVnn.Com" khi bạn phát hành lại thông tin này.
    Lần sửa cuối bởi namtran, ngày 15-07-2008 lúc 04:07 PM.

tommynguyen81 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    7
    thanks.khong link nao die ca.xai rat ngon

3. The Following User Says Thank You to tommynguyen81 For This Useful Post:

bilamsao Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Đang ở
    hd4870x2, Giga UD5, ss 22'', CM 690, 750 Real Pro, KingMax 2Gx3 1600, 2HDD 250 raid 0, DVD Asus
    Thanks
    36
    Cài IDM thì có thể down rapid thoải mái mà! Khi đang download bạn mở IDM lên ( chương trình chính ấy!) nhấp chuột phải vào file đang download chọn "Move to queue" -> chọn tiếp Synchronization queue. Nếu được thansk bilamsao này một cái nha! Ngoài ra còn rất nhiều thủ thuật để down rapid. Mình xài chùa và thành thạo như bây giờ cũng gian nan lắm, giờ mình hiếm khi bị đứt link lắm. He he. Nhưng cách tôt nhất là dùng IDM. Luôn update bản mới nhất nha bạn. Ngoài ra cách này cũng có thể áp dụng cho các trang download khác. Thời trước chưa biết cách nào mình toàn phải thức đêm để down. tới khuya link rapid down không bị đứt. xin lỗi đã spam nhưng mình nghĩ nên share cho mọi người

5. The Following 2 Users Say Thank You to bilamsao For This Useful Post:

middle_finger Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    2
    Sao mình để 8 connection number mà khi down nó chỉ dùng có 4 connection là sao nhỉ? Đã thử ở nhiều host nhiều link khác nhau nhưng vẫn vậy. Cái này mới bị đây thôi chứ trước đây nó vẫn down 8 connection bình thường. Chỉ mình với !!!

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu