Kết quả 1 đến 3 của 3
    duong2de Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    66

2 phần mềm nối video miễn phí cực tốt!

idconline
    Bạn có bao giờ download những bộ phim được upload lên các dịch vụ chia sẻ video trực tuyến như Youtube, Google Video, Dailymotion, Veoh,… Chúng thường được chia nhỏ trước khi upload, vì vậy khi download về bạn sẽ có nhiều file flv hoặc mp4 và bạn sẽ cần nối chúng lại. Dùng các phần mềm nối video đắt tiền của các hãng phần mềm nổi tiếng có lẽ là điều đầu tiên bạn nghĩ đến. Tuy vậy, hầu hết các phần mềm đó đều phải convert toàn bộ phim và chất lượng xuất ra không được như video gốc mà dung lượng có khi còn lớn hơn. 2 phần mềm dưới đây sẽ giúp bạn nối các file video đó mà không phải convert toàn bộ phim, chất lượng bảo đảm như video gốc.

1) Movica

Phần mềm này chỉ hỗ trợ các dạng file .wmv, .wma, .mpeg và flv. Để nối video các bạn chọn thẻ Join (Nối). Sau đó chọn file để nối (các file phải có cùng định dạng) và sắp xếp các video cho đúng thứ tự. Cuối cùng nhấn nút Nối. Tốc độ nối của Movica khá nhanh và đặc biệt có thể chọn giao diện tiếng Việt.
    Homepage & Download
    Code:
    http://vani.bhargav.googlepages.com/movica
    2) Yamb

So với Movica, Yamb hỗ trợ nhiều định dạng video hơn, bao gồm .avi, .mp4, .mpg, .mov, .3gpl,… Muốn nối video bạn chọn Editing, double click vào Click to joint supported files, chọn file video và bấm Next. Yamb nối file cũng khá nhanh.
    Homepage & Download
    Code:
    http://yamb.unite-video.com/
    Ngoài chức năng nối, 2 phần mềm còn rất nhiều tính năng khác cho dành cho video.

2. The Following 9 Users Say Thank You to duong2de For This Useful Post:

MinhDang_IP Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    5

Ðề: 2 phần mềm nối video miễn phí cực tốt!

Các pro xin cho mình hỏi tí về soft Yamb. Mình có 6 file phim mp4, mình nối thứ tự từ 1 -> 6 bằng Yamb. Khi hoàn thành thì file tổng dung lượng đúng bằng 6 file phim đó cộng lại, nhưng khi mở xem thì "số phút" chỉ bằng 1 file đầu tiên và nó chỉ chiếu file 1 đầu.
    Mình ko hiểu vì sao dung lượng tổng thì đúng mà mở phim ra thì chỉ chiếu file 1 đầu.
    Xin các pro hướng dẫn làm cách nào nối các file mp4 lại mà ra một file tổng chất lượng ko đổi!
    Thanks nhiều!

4. The Following User Says Thank You to MinhDang_IP For This Useful Post:

ducphuong080 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Ðề: 2 phần mềm nối video miễn phí cực tốt!

Hoàng Phương video chuyên nhận quay video, thiết kế chỉnh sửa video từ ảnh số, từ video chưa xử lý đáp ứng moi yêu cầu thiết kế.

Bạn đang có những bức ảnh số ghi lại khoảng khắc tuyệt đẹp như ngày cưới, lễ kỷ niệm, sinh nhật...?Bạn đang muốn làm 1 clip tặng người thân trong và ngoài nước? Bạn cứ yên tâm khi gọi cho chúng tôi. Khuyến cáo ở 1 số studio hoặc các hiệu video làm nhưng với chất lượng ko đảm bảo bằng chứng nhiều khách hàng đã nhờ chúng tôi design lại.Đó là mình chỉ ra cho bạn biết còn quyết định thuộc về bạn. Hoàng Phuơng chuyên về video đáp ứng mọi yêu cầu đơn giản đến phức tạp từ cá nhân gia đình đến công ty tập đoàn.....

Mọi yêu cầu vui lòng gọi số :0979.436.256 (Mr Phương)

Yahoo: ducphuong080 Mail: ducphuong080@gmail.com

6. The Following User Says Thank You to ducphuong080 For This Useful Post:

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu