Kết quả 1 đến 6 của 6
    fox132's Avatar
    fox132 Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Đang ở
    http://se-cafe.net
    Thanks
    324

haicoi Đang Ngoại tuyến Thành viên Softvnn
    Thanks
    19
    Mod sao lại ko biết làm thế nhỉ. My computer - Properties - Computer name - Network ID - next - chọn my computer uses a network without a domain - next - ok (Làm trên cả 2 máy tính). Share máy in là ok

3. The Following 3 Users Say Thank You to haicoi For This Useful Post:

fox132's Avatar
    fox132 Đang Ngoại tuyến Thành viên năng động
    Đang ở
    http://se-cafe.net
    Thanks
    324
    Đâu có dễ thế anh... Vấn đề là thế này... em có hai router, 1 thường, 1 wifi... máy em đang dùng cắm vào router thường... máy khác nối mạng bằng wifi... nên Default Gateway khác nhau... dẫn đễn đã set cho cùng name hết rồi mà ko nhìn thấy được :d...

Mà bi giờ thì mình biết làm rồi... Bài này mình post từ khi chưa làm mod...mới làm mod được có hai ngày thôi à... Mà mod box Hadnheld Devices bạn ơi...

5. The Following User Says Thank You to fox132 For This Useful Post:

danhviet1493 Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Đang ở
    SoftVnn
    Thanks
    760
    Thế sao chị ko post cách làm lên luôn cho anh em học hỏi nhỉ ???

tuannui Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    0

Re: Cho em hỏi cách tạo một workgroup?

Chịu khó chạy nhá !
    1. Tất cả các máy phải cùng Workgroup - Khác tên
    2. Dựa vào Switch - Đặt cho mỗi máy một số IP( ví dụ: 198.168.1.1 .....và "máy chủ lưu trữ" là 192.168.1.101)
    3. Tất cả các "máy trạm" phải sử dụng User Adminnistrator thật của PC.
    4. Tại "Máy chủ" :
    - Vào Local User and Groups/ User tạo 1,2,3 User a,b,c...tùy theo nhóm hoạt động(sử dụng Data) - Set password riêng cho từng User đó (ghi nhớ - bảo mật)
    - Share dữ liệu cần Share và Sercurity gán riêng cho những User đã tạo ở trên tùy theo mục đích sử dụng ( ví dụ: user A được quyền ghi, không thể ghi đè, không được quyền xóa và ....)
    5. Tại các "máy trạm", gõ IP máy chủ, xuất hiện bản Password, tùy theo mục đích - ví dụ gõ: Tenmaychu\A - Pass là: **** - Nhớ Pass luôn. Cuối cùng Map dữ liệu về ổ cứng. Thế là xong(Có thể nhìn thấy những thư mục Share từ "máy chủ" nhưng anh ta cũng chẳng làm gì được.Vì anh ta đang đăng nhập với User Map dữ liệu là A.
    6. Bạn phải thay đổi Network access: Sharing and security model for local accounts thành Guest only để tránh lệnh: \\192.168.1.101\c$ ( xóa vô tư )

Đang ở
    Ha Noi, Vietnam, Vietnam
    Thanks
    1,729

Re: Cho em hỏi cách tạo một workgroup?

Chắc mình chưa hiểu được cụ thể hệ thống của bạn hay sao mà thấy bạn cấu hình lằng nhằng thế.

1. Các máy ko cần cùng Workgroup <~~ Cái này chả có liên quan gì đến share sủng cả. Bạn thử đổi tên Workgroup của một máy bất kìa rồi truy cập vào máy khác or printer xem có được không.

2. Sao không disable DHCP của thằng router wifi, biến nó thành một AP đơn thuần cho dễ quản lý, đỡ phải cấu hình nhiều

__________Switch --> PC01, PC02, PC03...
    ____________|_________|
    ____________|_________|
    ____________|________Printer
    ____________|
    WAN ----- Router ADSL -- Access Point --> Laptop01, laptop02, laptop03...

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu