Kết quả 1 đến 5 của 5
    Sorry I love U Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    98

Add Subtitle (phụ đề) vào phim

idconline
    Mình đang có 1 file phim đuôi avi và 1 subtitle đuôi srt, bây giờ mình muốn ghép subtitle vào phim luôn thì cần phải dùng phần mềm nào và làm ra sao. Mình đã có thử một số phần mềm nhưng làm hoài hok được ~x(, có bạn nào hướng dẫn cho mình thì mình cảm ơn rất nhiều nghen!
    Love You Forever...
    Love You = All I can love

centos5f4vn Đang Ngoại tuyến
    Old Staff
    Thanks
    2
    Tạm nghỉ
    ---------------------------------------------

3. The Following User Says Thank You to centos5f4vn For This Useful Post:

Sorry I love U Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    98
    Trích dẫn Gửi bởi centos5f4vn Xem bài viết
    Thử cái này đi bạn
    Mình đã sử dụng và làm theo đúng hướng dẫn của phần mềm trên, nhưng vừa mới nhúng file được tí thì nó báo lỗi không thể open tùm lum, tương tự như là "Cannot open file "....\agk_tmp\frames.log". The system cannot find the file specified". Nếu được thì giúp mình nghen, ai còn soft gì khác thì cũng giúp minh luôn nghen! Thx
    Love You Forever...
    Love You = All I can love

xholyangel07x Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    20
    Cách dễ nhất là làm softsubs. Bạn down phần mềm này về:
    http://www.bunkus.org/videotools/mkv....1.0-setup.exe
    Mở cái mkvmerge GUI lên, trong ô Input Files add file .avi rồi file .srt của bạn vào (theo thứ tự) rồi chọn Output file name ở phía dưới cùng (đuôi .mkv). Nhấn Start Muxing. Xong (để xem lại bạn cần có K-lite codec hoặc Haali Media Splitter. K-lite codec có thể search trong forum).
    Còn làm hardsubs để cho phụ đề thẳng vào video thì có cách khác, nếu cần mình sẽ chia sẻ (hơi khó một tí), nhưng nếu chỉ để xem lại trên PC thì đây là cách tốt nhất.

donalduck0304 Đang Ngoại tuyến Thành viên mới
    Thanks
    3
    Mình thấy nhiều trang như krfilm.net hay iuphimhan.com, các bạn mod trong đấy add sub vào file film rất giỏi. Không biết các bạn ấy làm thế nào nhưng chỉ biết sản phẩm là một file film rmvb khá tốt và đã có sub tiếng việt add trong đó. Mình cũng muốn làm như vậy, bạn nào biết làm không nhỉ

Tag của Chủ đề này

Đánh dấu